ไคเซียนฮอนด้าช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 88 bullet, 24 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    เครื่องผมเปนD16Y8ฝาขาวคับ

อาการรอบไม่นิ่งคับรอบบางครั้งก้อยู่ที่ 1000บ้าง 1500บ้าง

หรือไม่ก้โหลดลงมาเหลือ400คับเวลาเข้าเกียแล้วเหยียบเบรคไว้

และบางครั้งรอบก้จะสวิงคับที่1000รอบถึง2000รอบคับ

สวิงขึ้นลงขึ้นลงคับแต่ถ้าดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่อาการสวิงจะหายไป

แต่ซักพักก้จะสวิงเหมือนเดิม(อาการสวิงจะเปนเฉพาะบางครั้งอ่ะคับ)

แต่รอบเครื่องหล่นนี่เปนตลอดเลยคับ

และเวลาเปิดแอร์บางครั้งแอร์ก้เยนบางครั้งก้ไม่เยนคับ

จากตอนแรกแอร์เยนตลอดเลยคับพอเข้าอู่ไปออกมารถขับไม่ได้เลย

ผมลองสลับกล่องดูแล้วก้ไม่หายคับ

ไครู้ช่วยทีคับตอนนี้มึนกะรถอยู่คับแก้ไม่ถูกจุดซักที

ขอบคุนทุกท่านล่วงหน้านะคับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เคยเป็นอาการสวิงบางครั้งแอร์ไม่ค่อยเย็น เปลี่ยนพัดลมระบายความร้อนรังผึ้งแอร์หายครับ ลองดูนะครับ

3. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    รอผู้รู้มาตอบครับ

4. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ลองถอดล้างลิ้นปีกผีเสื้อ / มอเตอร์เดินเบา ..ดูก่อนถ้าล้างแล้วไม่หาย

มอเตอร์เดินเบาอาจจะเสีย..เกียร์ออโตอยู่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อ..ธรรมดาอยู่ด้านหลังคอไอดี

หรือเซ็นเซอร์ข้างลิ้นปีกผีเสื้ออาจจะเสีย

5. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    อาการตอนนี้คือเวลาเข้าเกียร์แล้วเหยียบเบรคไว้

ปล.(รอบเดินเบาที่สตาร์ทเครื่องมาตอนแรกมันอยู่ที่ 1100 รอบคับ)

รอบมันจะโหลดลงมาอยู่ที่ 400 รอบ

พอมันโหลดลงมาเสดแล้วถ้าผมเข้าNไว้รอบมันก้จะอยู่ที่400เลยคับ

แต่ถ้าผมเบิ้ลรอบขึ้นไปมันก้จะไปอยู่ที่ 1100 รอบอ่ะคับ

แล้วซักพักรอบก้จะล่วงลงมาเหมือนเดิมคับ มันจะเปนอย่างนี้อยู่ตลอดเลยคับรอบมันเด๋วขึ้นเด๋วลง

ปล.เปนเฉพาะตอนเปิดแอร์อ่ะคับ

แต่ถ้าปิดแอร์รอบเดินเบานิ่งอยู่ที่ 1100 รอบเลยคับ แล้วเวลาเข้าเกียรอบก้ไม่ตก

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายไวไวเด้อคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้