ek 14 ขวบ กับประกันชั้น 1

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dot1x, 20 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    คือว่า..ตอนนี้ไม่ได้ซื้อประกันเจ้าไหนใช้ รู้สึกว่าพักหลังเริ่มมีเหตุการณ์หวาดเสียวเยอะ เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่ารถผมอายุ 14 ขวบ ยังสามารถทำประกันชั้น 1 ได้รึเปล่าครับ แล้วทุกคนใช้บริการเจ้าไหนกันอยู่บ้างครับ ขอทราบเป็นแนวทาง

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ไม่น่าได้มั้งครับ ><"

3. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ไม่น่าจะได้นะครับเพราะผมทำของทิพยประกันภัย
    เขาให้แค่(3+)ครับ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ไม่มีบริษัทไหนรับแล้วครับ อายุรถมันเยอะ

ของผมใช้ EG อยู่ ทำชั้นหนึ่งต่อเนื่องมาตลอด เลยยังได้สิทธิต่อได้เรื่อย ๆ แต่ บริษัท(วิริยะ) ต้องตรวจสอบรถและประเมินปีต่อปี เบี้ย 10k
    ผมจำเป็นต้องมีไว้ เพราะชนทีเสียหายตรึม(ของแต่งฯติดรถมันเยอะ)

ส่วน EG อีกคัน ก็ 3+ ไว้สำหรับชนคนและรถแพง ๆ (ฮา)

5. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    รถอายุเยอะแล้วไม่น่าจะทำชั้น 1 ได้ เว้นแต่ว่าสำหรับบางประกันที่เราทำชั้น 1 ต่อเนื่องมาติดต่อกันหลายปีเขาก็จะให้ต่อชั้น 1 ได้เรื่อยๆ

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ปกติ ไม่ได้ครับ แต่ถ้ารู้จักคน ก็ทำได้แต่ก็ยากอยุ่

ผมทำ วิริยะ แต่ก็เสียเบี้ยเยอะมาก ว่าจะทำ 3+ พอแล้ว - -"

7. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ผมว่าน่าจะมีวิธีนะคับ เคยได้ยินมาว่าถ้าเราเอาเข้าไฟแนนซ์ เค้าก็จะต้องทำชั้น 1 ให้เราเพื่อลดความเสี่ยงของเค้า ผิดถูกยังไง รอตัวแทนประกันมาอธิบายอีกครั้งนะคับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่ทำ 2+ ไปหละคับ มีประกัน รถหาย กะ ไฟไหม้ อย่างอื่นเหมือน 3+

9. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    ชั้น 1 คงไม่ได้แล้วครับ แนะนำ 2+ ครับ เพราะใช้อยู่ครับ

10. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    หาอยู่เหมือนกันครับ เห็นว่าไม่ได้แล้ว
    ไม่รู้จะทำแบบไหนดี ของไรดีครับ อยากรู้เหมือนกันครับ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมก้ออาศัย ต่อมาเรื่อยๆคับ ประกันภัยชั้น1คับ

12. dot1x

55
    0
    6
    ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ เคยทำ 3+ ของสินมั่นคงเหมือนกันครับ แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไหร่ (ไม่เคยเคลมประกัน) เสียเบี้ยประกันปีละ 7500 ไปเปล่าๆ แต่ว่าเพิ่งจะเอารถไปติด LPG มา ขอถามเพิ่มว่ากรณีนี้ยังจะทำประกันแบบ 2+ หรือว่า 3+ ได้รึเปล่าครับ?

13. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ผมทำชั้น 3 ธรรมดา ขับดีดี ซัก 3 ปี เอาเงินที่เสียประกันชั้น 1 ทำสีใหม่ได้เลยนะครับ

14. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    มีเจ้าพระยาครับแต่ค่าdeducโหดมากๆไม่คุ้มครับ
    ทำ3+ แอลเอมจีมีตัวกรมธรรที่ เวลาชนเราเป็นฝ่ายผิดไม่ต้องออกค่าเสียหายร่วมรับผิดชอบด้วยนะครับ ผมว่าคุ้มมากๆ รถผมเองใช้ตัวนี้ครับ อู่ในเครือดีๆมีเยอะอีกด้วย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:44:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:44:05 ----------

มีเจ้าพระยาครับแต่ค่าdeducโหดมากๆไม่คุ้มครับ
    ทำ3+ แอลเอมจีมีตัวกรมธรรที่ เวลาชนเราเป็นฝ่ายผิดไม่ต้องออกค่าเสียหายร่วมรับผิดชอบด้วยนะครับ ผมว่าคุ้มมากๆ รถผมเองใช้ตัวนี้ครับ อู่ในเครือดีๆมีเยอะอีกด้วย

15. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    มาเก็บช้อมูล

16. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    อืม ก็น่าคิดนะครับ

17. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    ผมเคยคุยกับตัวแทนประกันภัยเค้าบอกว่าทำได้น่ะ...แต่แพงหน่อยครับ
    รถผมทำประกันภัยชั้น 1 ต่อเนื่อง
    พ.ค. นี้ต้องต่อประกันชั้น 1 ในราคา 11,xxx.- ไม่รวม พ.ร.บ. (รถปี 2000 ต่อมาแล้ว 2 ครั้ง)
    ทุนประกัน 230,000.- บาท
    ถ้ารถประวัติดีไม่มีเคลมเบี้ยประกันก็ลดลงทุกปีครับ
    อยากถามเพื่อนๆว่าเสียเบี้ยประกันภัยชั้น 1 ประมาณเท่าไรกันครับ :sad:

18. dot1x

55
    0
    6
    เห็นด้วย อืมมม น่าคิด น่าคิด

19. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ประกัน

ประกัน2+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้