ล้อขอบ 17 นิ้วกินข้างช้าย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ตัน 1, 19 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตัน 1

ตัน 1 New Member Member

26
    0
    0
    ใล่ล้อขอบ 17 นิ้วกินช้าย OOFSET 35 ใน p11 เพื่อนท่านใดบอกรู้วิธีแก้ไขช่วยแนะนำหน่อยครับ จากต้น(สมาชิกใหม่ ) 086- 3120084 ขอบคุณครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    กินซ้าย หมายความว่ายังไง ล้อ ยื่นออกมา หรือ มุมล้อ เป็น ลบ
    ปกติ P11 ซ้าย จะ ลบ มากกว่าขวานะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:15:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:15:04 ----------

กินซ้าย หมายความว่ายังไง ล้อ ยื่นออกมา หรือ มุมล้อ เป็น ลบ
    ปกติ P11 ซ้าย จะ ลบ มากกว่าขวานะครับ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    กินซ้ายที่ว่านี้คืออาการรถวิ่งกินซ้ายหรือป่าวหว่า

4. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รถผมก็กินซ้าย เป็นตลอดเลยอ่ะ ไอ้คนด้านซ้ายแม่งกินเอาๆๆ ไม่แบ่งขวากินบ้างเลย ไอ้เรารึก็ต้องขับให้มันนั่ง ยังมากินยั่วอีก :D:D:D:D

ปล. ล้อเล่นนะคร้าบบ ขอรายละเอียดเพิ่มอีกหน่อยนะพี่

5. ตัน 1

26
    0
    0
    เวลาขับรถต้องจับพวงมาลัยตลอดเวลา ะนั้นรถจะวิงเข้าทางซ้ายมาก ขับรถทางไกลจะเหนีอยมาก เพราะต้องฝืนจับพวงมาลัยและทำให้กินยางล้อหน้าด้านซ้าย ไม่เท่ากันของล้อหน้า ด้านซ้า(เสียดายยางกินไม่เท่ากัน ไปตั้งศูนย์ 3 ร้านไม่หายเพราะทางร้านตั้งศูนย์บอกว่าตั้งไม่ได้ไมีที่ตั้ง

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

กินซ้ายเนี่ย เหมือนมันจะเป็นโรคประจำตัว R11 เลยแฮะ จะให้หายยังไงก็ต้องไปตั้งศูนย์ครับ อาการที่ว่านี่สงสัยต้อง สไลด์รูโช๊ค เพื่อให้มันได้มุม

7. ตัน 1

26
    0
    0
    ร้านไหนตั้งศูนย์เก่งและสไลด์รูโชีคเป็น ราคาประมาณเท่าไรครับ แต่ถ้าใส่ล้อเดิมจะไม่กินช้ายแบบที่เป็นอยู่ ขอรบกวนสอบถามผู้หรือท่านใดที่ใช้ล้อขอบ 17 ขอคำแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    p11 สไลด์โช๊ค ไม่ได้นะครับ มันไม่เหมือนกัน ถนนเมืองไทยมันเอียง ซ้าย มันก็จะดึงซ้าย ถ้าอยากหาย ต้องตั้งศูนย์ ให้ข้างขวา เป็นลบ ยอมกินยาง หน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้