เซ็งเป็ด 2

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 19 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ตี 4 เมื่อเช้าครับ เอาอีกแล้วครับท่าน คราวนี้เล่นกันชนแท้สุดสวยที่เป็นมรดกตกทอดจากพี่ช้างเลย
    ไม่บอกว่าชนไร แต่รับรองไม่มีใครเดาถูกครับ ตอนชนประมาณ 130 km/h ชนเสร็จลงไปดูเห็นกันชนแล้วเซ็งเลย
    ย้อนกลับไปถ่ายรูปมาให้เพื่อน ๆ ดูด้วย

2. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ชนด้านล่าง น่าจะเป็นคางคกหรือป่าวคับพี่ ความเร็วประมาณนี้ผมเคยชนนกเอี้ยงเหมือนกันคับ 555+ ลงมาดูอีกทีเหลือแต่ปีกอ่ะคับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เป็นไปได้ครับ

4. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    เดาว่าชนขวดพลาสติก ครับ

5. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ชน เป็ด หรือเปล่า ครับ

6. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ชนชมดครับ ไม่ใช่ชมดธรรมดาด้วย เป็น ชมดเช็ด สัตว์ป่าสงวนหายากครับ
    ใครอยากรู้ตัวแบบใหนไปดูได้ที่สวนสัตว์ดุสิตครับ
    ตัวเบอเริ่มเลย ผมกำลังขับเพลิน ๆ เห็นวิ่งข้ามถนนมาจากไร่อ้อยข้างขวา ไม่ทันเบรคเลยครับ ตอนแรกคิดว่าตัวมันเตี้ยน่าจะมุดใต้ท้องรถ
    ย้อนกลับไปดูเห็นมันนอนตายบนไหล่ทางเลนสวนมาเลย แสดงว่าชนเสร็จแล้วกระเด็นไปข้างหน้า เอาโทรศัพท์แฟนถ่ายรูปมาแล้วแต่ไม่รู้เธอทำงัยรูปดันหาย
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ถอดกันชนออกจะถ่ายรูปครีบอินเตอร์ล้มมาให้ดู ดูไปเซ็งไป เลิกขับรถดีใหมเนี้ย

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ๋ ใว้งวดหน้าและกัน

8. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    รีบซ่อมให้งามเหมือนเดิม ด่วน ครับ ประทีป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2010
  9. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    โห.....ชะมดเนี่ยนะพี่! ต้องบอกว่าคนส่วนใหญ่หาโอกาสชนยากมากเลยคับ 555+

10. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    นึกว่าอีเห็น อิอิ

11. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    วันนี้จะไปหาหลวงพ่อและใหว้พระซะหน่อย หวังว่าจะไม่ชนไรอีกแล้วครับ สาธุ....

มาร์ช เรารู้จักอีเห็นด้วยเหรอ แถวนี้เขายิงเอามาผัดเผ็ดกินกันจนจาหมดแล่วครับ

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมว่าประทีปขับถนน ตจว. ถนนมืดๆอย่างเมืองกาญจ
    ผมน่าจะใช้รถพื้นสูงอย่างพวกรถกะบะ น่าจะปลอดภัยกว่าครับ
    แต่อย่างน้อยตอนนี้ไปให้หลวงพ่อเจิมรถให้อีกที ก็น่าจะดีครับ

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ถ้าไม่ถอดกันชนก็ไม่รู้ว่ามีของดีซ่อนอยู่ 555
    ยี่ห้อไรไม่รู้ ใหญ่และหนาดี มีชุด kit บังคับทิศทางลมด้วย พี่ญาบอกว่าถ้าวิ่งเซอร์กิตให้ติดพัดลม 1 ตัว เย็นนนนน ตลอด

แต่อินเตอร์ครีบล้มไปหน่อย ชะมดทำเหตุ (สะกดถูกและ)

14. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ติดพัดลมที่ไหนครับพี่
    หม้อน้ำ หรือ ออย
    ไม่จำเป็นทั้งคู่เลยครับ
    เวลารถวิ่งเร็วๆ ลมที่ปะทะกันชน
    แรงกว่า พัดลมพัดแน่นอน
    คราวนี้จะกลายเป็นว่า
    พัดลมขวางทางลมเอง รถพี่ช้างคันนี้
    ผมว่าเค้าทำมาดีอยู่แล้วพี่
    ถ้าจำไม่ผิด หม้อนำ ยังเล็กอยู่ เท่านั้น
    เปลี่ยนหม้อน้ำ หนาๆใส่ดีกว่านะครับพี่
    หลักๆของการระบายความร้อคือหม้อน้ำนะครับ

15. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    อย่างนี้ต้อง เซ็งชะมดเช็ดดดดดด

16. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ออยน่าจะเป็น HKS มั้งคับ
    เพราะของผมก็หน้าตาคล้ายๆแบบนี้คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2010
  17. oak_drift

oak_drift New Member Member

25
    0
    0
    พี่ประทีปโดนอีกแล้ว อิอิ อินเตอร์ล้มก็เปลี่ยนใหม่เลยพี่ อันกันจะได้เอามาให้ผม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้