ขอคำแนะนำนิดนึงคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย immortal1, 19 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. immortal1

immortal1 New Member Member

11
    0
    0
    คือเวลาวิ่งไปแล้วลมชอบเข้า ฝนตกน้ำก็หยดเข้ามาอะคับ ทำอย่างไรดี

เป็นที่ขอบยางของ T-Bar และ ยางขอบของประตู หรือเปล่าคับ

ถ้าใช่ยังมีอะไหล่ขายไหมครับ ราคา เท่าไหร่ ยังไงบ้าง

มีวิธีอื่นที่จะแก้ปัญหานี้ไหมคับ

ขอบคุณมากเลยครับ

2. samakida

samakida New Member Member

59
    0
    0
    ทั้งชุดขอบยางที่ทราบมาคร่าวๆ ก็เป็นหมื่นอ่ะครับ
    ของผมนั่งไล่ปรับแต่งเลื่อนที่กระจกเองทีละจุดอ่ะครับ ก็ดีขึ้นมาเยอะเลย

3. ถ้าจะแก้น้ำเข้า เปลี่ยนยาง t-bar ที่ว่า น่าจะหายครับ

แต่ถ้าจะแก้เสียงลมเข้า บอกได้คำเดียวว่ายากกกกกกกกกกกก มันเป็นโรคประจำตัวของรถรุ่นนี้ เข้ามากเข้าน้อยแล้วแต่คัน คันหลังคาแข็งผมเคยเปลี่ยนขอบยางใหม่ หมื่นกว่าบาท แล้วเสียงลมเข้าก็ยังไม่หาย

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ผมว่าก็ดีนะเสียงลมเข้า เพราะมันหมายถึงจะได้ยินเสียงกังหันเทอร์โบทำงานได้ชัดเจนมากขึ้นด้วย 5555555555 แต่อยากเปลี่ยนขอบยางทีบาร์ ใครก็ด้าย ช่วยซื้อให้นู๋หน่อย ฮือๆๆๆๆๆ

5. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    พี่หนุ่มสั่งไว้ เพิ่งได้ของ เห็นว่าขอบยางครบชุด จะเหยียบสองหมื่นเอา

ตอนนี้พี่เค้ามี ช่องแอร์เพียบ

6. ช่องแอร์พี่เค้าขายยังไงอ่ะครับ

7. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    อยากได้ช่องแอร์ ซ้ายขวาเลย ของผม มันเมามั้ง ล้มกันระเนระนาด 55555 สนใจจิงๆๆขายเท่าไหร่อ่ะคับ

8. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    คุณพี่โทรหาพี่หนุ่มเลยครับ เห็นว่าเบิกมาสำรองเยอะอยู่ เนียนๆ

ของผมเอาไม้จิ้มฟังง้างเอา เท่ดี ไม่มีใครกล้าทำ ฮ่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้