ซื้อเครื่องยกลง เกียเน่าไม่ว่ายังไงขอเลขเครื่องก้อยังดี มาดูคนยึกยักกัน EK-Buddy club -หรือพจน์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BaLL22225, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    ซื้อเครื่องยกลง เกียเน่าไม่ว่า ยังไงขอเลขเครื่องก้อยังดี

รบกวนพี่ๆ น้อง และเพื่อน rcweb ทุกท่านช่วยตามไปดูหน่อยน่ะครับ

http://www.ferio-mania.com/index.php?topic=3804.80

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,56778.new.html

หรือว่ารู้จักนายพจน์ Ek-Buddy club ช่วยให้เค้ามาเคลียกับพี่ท่านนี้ทีเถอะ อย่าหลบหน้าเลย

เค้าแค่จะเอาเลขเครื่อง เกียเน่าๆเค้าพี่เค้าไม่ติดใจแล้วล่ะ

ปล.ผมขออนุยาดประกาศในนี้หน่อยน่ะครับ ไม่อยากให้เรื่องวุ่นวาย แต่มันไม่เคลีย และ มียึกยัก

2. ช่วยเอาไปบอกต่อเพื่อใครกำลังจะซื้อเครื่องยกลงครับ

View attachment 1564481

2. BaLL22225

121
    2
    0
    มาดูเรื่องราว

เพื่อใครไม่อยากตามไปอ่าน ผมจัดให้ รบกวนอ่านกันนิดนึง จะได้ไม่เปนเหยื่อของคนยึกยัก และไม่น่าจะจริงใจ

เดือนมกราคมที่ผ่านมาเราได้ตัดสินใจซื้อเครื่อง B20B ยกลง ในราคา 18,000
    1. จากการตกลงครั้งแรกเจ้าของเครื่องบอกว่าเลขเครื่องน่าจะประมาณ 1 อาทิตย์ถึงจะให้เราได้ เพราะว่าเครื่องใหม่ที่เค้าลงยังไม่ได้เลขเครื่อง เราก็โอเคไม่เป็นไรเพราะเราต้องต่อภาษีอีกทีเดือนมีนาคม ก็รอต่อไปไม่น่าจะมีปัญหา แต่ตอนนี้สรุปว่าเลขเครื่องยังไม่ได้ โทรไปถามมะวานก็บอกว่าผมก็บอกคุณไม่ได้ว่าเมื่อไหร่ถึงจะได้

2. จากการที่เราทำสัญญาซื้อขาย ในสัญญาแจ้งว่าจะประกันเครื่องและเกียร์ให้เราภายใน 1 เดือน ตอนเราลงเครื่องเสร็จมาใหม่ ๆ รู้สึกว่าเกียร์ไม่ปรกติกระชากแรงมาก ๆ โทรไปหลังจากลงเครื่องเสร็จไม่กี่วันแล้วแจ้งเจ้าของเครื่อง เจ้าของเครื่องบอกว่าเครื่องรุ่นนี้เกียร์มันกระชากปกติ เราก็เลยให้เค้าลองมาขับดูว่าปกติหรือเปล่า แต่เค้าก็ไม่มา จนมาถึงวันนี้ปัญหาต่าง ๆ เริ่มหนักขึ้นเกียร์กระชากมากจนยางรองแท่นเครื่องที่เพิ่งเปลี่ยนมาหลังวางเครื่องเสร็จ จะขาดอีกรอบนึงแล้ว แล้วรถก็มีเสียงอื่น ๆตามมาเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ดูแล้วสรุปว่าไม่หาย เวลาเบรกเริ่มไม่ปกติเหมือนคลัชไปหมดแล้ว เราจึงได้โทรหาเจ้าของเครื่องบอกว่าเกียร์มันพังนะคุณ คุณจะว่ายังไง คำตอบที่ได้คือเราทำสัญญากันแค่เดือนนึงนี่ครับ เราก็เลยเถียงไปว่าเราโทรบอกคุณตั้งแต่ยังไม่ถึงเดือนแต่คุณไม่รับผิดชอบเลย ถึงตอนนี้มาบอกว่าเกินเดือนนึงแล้วจะเอายังไง ให้เค้ามาลองขับรถเราตอนนี้ก็ไม่ยอมมา หรือจะให้เราไปหาก็ได้ขอแค่ให้คุณลองขับดู แล้วบอกซิว่าอาการเกียร์กระชากแบบนี้มันปกติหรือเปล่า เค้าก็ไม่ยอมบอกว่าอยู่ไหนยังไง แล้วเค้าก็อ้างอีกว่าเค้าน่ะรู้เรื่องรถดีกว่าเรา เราก็บอกว่าเราไม่เถียงนะเราเองก็เชื่อคุณในฐานะคุณเป็นพ่อค้าเราถึงเชื่อคุณไง เพราะปกติเราซื้อของในเน็ตไม่เคยมีปัญหาอะไรซักครั้ง เจอแต่คนดี ๆ อะไรไม่ดีก็จะบอก แต่ทำไมคุณทำแบบนี้ แถมความรับผิดชอบก็ไม่มี ตอนโทรไปเพียงต้องการแค่อยากรู้ว่าเค้าจะรับผิดชอบกะเรื่องนี้มั๊ย แต่เท่าที่คุยรู้สึกมันจะทำมึนเราได้แต่โมโหนะ พูดว๊ะโว๊ยใส่มันไปเลย ก็เลยบอกมันไปว่าไม่เป็นไรถือว่าเป็นดวงซวยของเราและกันที่เจอคนชั่ว ๆ อย่างคุณ

สรุปตอนนี้ต้องหาเกียร์ใหม่แล้วล่ะ มาเล่าประสบการณ์สู่กันฟัง.. ปนระบายหน่อยนะ ไม่ไหวจะเคลียร์

3. skyline11

skyline11 New Member Member

20
    0
    0
    คิดจะขายของ ไม่มีความรับผิดชอบ เวลาจะเอาเงินรีบร้อนจะเอา พูดจาดี ก่อนซื้อมีประกัน พอซื้อไป รถออกมาเกียร์ก้อจะพังอยู่แล้ว มีหน้าบอกอีกนะว่า ไม่รู้ว่าเพื่อนผมใช้ยังงัย ตอนมันใช้ ไม่มีปัญหาน่าจับไปสาบานนัก ไม่มีความรับผิดชอบเลยจิงๆๆ แล้วอ้างรู้จักอู่ไปทั่ว เอาชื่อคนอื่นมาเข้าจะเสียไปด้วยนะ คิดหน่อยโตๆๆแล้ว

4. Monsir94

Monsir94 New Member Member

14
    0
    0
    ยังไงก็ช่วยเคลียร์ด้วยครับ ไม่รู้จะยึกยักไว้ทำไมขายเครื่องก็ผ่านมาหลายเดือนแล้วเลขเครื่องยังไม่ให้อีก

เจ้าตัวอยู่ไหนออกมาแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ อย่าเอาชื่อมาเสียเลยครับถ้าคิดจะขายของต่อไปครับ

5. nongpook

nongpook New Member Member

56
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ ขอให้เครียร์จบน่ะคับ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาดูครับ และก็ได้เลขเครื่องไวๆนะครับ

7. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
    ตามมาให้กำลังใจครับ

8. S0NiC_EG

S0NiC_EG New Member Member

7
    0
    0
    ชี้แจงด้วยครับ ขายของแล้วทำคนอื่นเดือดร้อน แบบนี้ใช้ไม่ได้ ถ้าจะซื้อขายแบบโปร่งใสช่วยแสดงความรับผิดชอบ เป็นลูกผู้ชายหน่อยนะ

9. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    รีบเคลียด่วนครับ ไม่งั้นจะตายเพราะการกระทำของท่านเองนะ

10. icy_engine

icy_engine New Member Lady Member

718
    2
    0
    แบบนี้ก็จะได้ชี้แจงกันไปเลยค่ะ

ใครถูกใครผิด

คนที่ถูกกว่าหาถ้าไม่ผิดก็มาชี้แจงได้เลยค่ะ

ทุกคนยินดีรับฟังค่ะ

แต่ถ้าคุณไม่ชี้แจง แสดงว่าคุณยอมรับข้อกล่าวหาทั้งหมด

ยังไงขอให้เคลียร์กันลงตัวนะค่ะ

"คนรักรถ" เหมือนกันไม่น่าจะยากค่ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:42:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:42:17 ----------

แบบนี้ก็จะได้ชี้แจงกันไปเลยค่ะ

ใครถูกใครผิด

คนที่ถูกกว่าหาถ้าไม่ผิดก็มาชี้แจงได้เลยค่ะ

ทุกคนยินดีรับฟังค่ะ

แต่ถ้าคุณไม่ชี้แจง แสดงว่าคุณยอมรับข้อกล่าวหาทั้งหมด

ยังไงขอให้เคลียร์กันลงตัวนะค่ะ

"คนรักรถ" เหมือนกันไม่น่าจะยากค่ะ

11. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    ถ้านิ่งคือยอมรับ ผิดเต็มปรตูออกมาแสดงความรับผิดชอบหน่อยแบบ MANๆๆๆหน่อยครับ

12. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    แย่มากๆครับคนพวกนี้ควรพิจรณาตัวเองด้วยนะว่าถ้าคิดจะค้าขายต้องซื่อสัตย์และจริงใจมากกว่านี้หน่อยไม่ใช่พูดอย่างทำอย่างมันไม่ดีไอ้ประเภทพูดไม่เป็นคำพูดมันก็ทำร้ายตัวคุณเองแหละอย่าลืมว่าสังคมนี้มันถึงกัน.....ฉนั้นก็ช่วยรับผิดชอบในสิ่งที่ทำด้วย

13. oak_eg

oak_eg New Member VIP

321
    3
    0
    ใจเยนๆกันครับ ผมแอบดูห่างๆละกันนะครับ ขอให้เคลียร์กันได้อย่างลงตัว นะครับผมเล่นรถเหมือนกัน ทุกคนก้อรักรถตัวเองเหมือนกันครับ โตๆกันแล้วครับผม พูดแค่นี้แหละ ไม่อยากออกตัวแรง เดี๋ยวฟรีทิ้งหมด

14. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ออกมาชี้แจงด้วยครับ..หึหึ

15. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    อ่าววว ...

พี่บอล ไปโดนงานหยาบ ที่ไหนมาคับ เนี่ยยย

16. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    วงการนี้มันไม่กว้างน่ะครับ ขายของไม่ดีให้คนอื่นตัวคุณจะเน่าเอง อย่างงัยขอให้ออกมาเคลียร์ด้วยน่ะครับ

17. รอฟังคำชี้แจง

18. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เอาใจช่วยครับ
    ถ้ายังคิดจะหากินอยู่รีบเคลียร์กะพี่เค้าด่วนเลย

19. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    พี่บอลแถลงข่าวกลางนี้เลยหรอ? เคลียกันให้ลงตัวนะครับพี่

ปล.ยังไงออกมาเคลียกันด้วยนะครับ เสียความเป็น BUDDY CLUB หมดเลย!!

20. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แบบนี้ไม่ไหวเลยคิดว่าจะขายครั้งเดียวเลยเหรอ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงซะ เอาใจช่วยให้เรื่องจบไวๆนะคับ

22. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ ขอให้เคลียร์กันจบๆไวๆนะคับพี่

23. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    นิสัยแบบนี้ เซ็งเเทนครับ -*-

24. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ออกมาชี้แจงด่วน

25. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ตามดูห่างๆ ครับ ออกมาเคลียดีกว่าครับ คนเล่นรถเหมือนกัน

26. skyline11

skyline11 New Member Member

20
    0
    0
    1 วันผ่านไป

27. BaLL22225

121
    2
    0
    รุ่นพี่ในคลับครับ พี่เค้าเครียดมาก

28. BaLL22225

121
    2
    0
    จริงๆไม่ยากจะโพสต่อว่าใครเลย แต่นี่แม่งนิ่งเฉย เหมือนแบบขายให้มันพ้นๆไปอ่ะ

29. BaLL22225

121
    2
    0
  30. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เอาใจช่วยครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้