เมื่อเช้าเส้นพระราม 5 ทำไมรถมานชนกันเยอะจัง ร่วมๆ 15 คัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 17 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีผมไปสัมมานาของบริษัทยูนิลิเวอร์ ที่ รร.มิราเคิล วิ่งไปทางเส้นพระราม 5 ช่วง 8 โมงเช้าได้ เจออันแรกเลย รถตู้ คอมมิวเตอร์ ชนเสาไฟฟ้าอยู่เกาะกลางก่อนถึงวงเวียนพระราม 5 เลยวงเวียนมาหน่อย เป็น 3 ดอสีขาวแต่งซิ่ง ล้อกล้วยน้ำตาลไหม้ อันนี้สภาพเละเลย เลยมานิดเป็นแท็กซี่ น่าจะ 2-3 คันมั้งอัดตูดกันอยู่ ก่อนขึ้นสะพาน มีวีโก้ กะ รถเก๋งอีกคู่ พอลงสะพานมาหน่อย เป็น AE100 แต่งซิ่งสีเทา-ดำ + วีออส + แท็กซี่ +กระบะ น่าจะ 5-6 คันได้ ไม่น่าเชื่อค่าระยะไม่กี่โล ชนกันได้ขนาดนี้ ไม่รู้เส้นนั้นถนนลื่นขนาดนี้ ไม่ได้ผ่านไปนาน

1. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เส้นพระราม5เป็นถนนลาดยาง ฝนตกอันตรายมากๆ ยังไงก็ลดความเร็วกันหน่อยนะครับ ฝนตกทีไรเป็นเรื่องทุกที

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    หลายคันเลยนะคับ ภาวนาว่าคงไม่มีใคร เป็นอะไรมากคับ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เส้นนั้นอันตรายมากๆครับลื่นสุดๆแห้งๆยังหลุดกันเป็นสิบฝนตกยิ่งแล้วเลยครับถนนลาดยาง ไม่ค่อยจะเรียบด้วย
    มีหลุด มีชน มีหมุน กันทุกวันครับเส้นนั้น ขับกันเร็วด้วย+มีการขุดเจาะอุโมงค์ด้วยมีทางเบี่ยงหลบบางคนไม่เคยมาไม่รู้ใส่ไปเต็มๆ
    ผมผ่านทุกวันเห็นประจำเส้นนั้น น่ากัวครับ ขับก็ ระวังๆกันนะคับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ลื่นครับ ... ฟัง จส.100 ตอนฝนตก มีทุกครั้งครับ

5. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ผม ก็ มิด มาเส้นนั้นแหละ... โดย เฉพาะ ช่วงคอ สะพาน

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    น่ากัวครับเส้นนี้ เคยผ่าน

7. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    เมื่อเช้าช่วง 7-8 โมง ฝนกำลังตกปรอยๆเลยครับ ....... แถมช่วงคอสะพาน ถ้าใครไม่ชินเส้นทาง มาเร็วๆนี่อาจลอยได้ เพราะมันชันเหลือเกิน .... :eek:

8. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เหมือนไม่มีอะไร แต่ สุดๆคับเส้นนี้

9. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เส้นนี้เป็นประจำเวลาฝนตก ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

10. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    เส้นนี้ ฝนตกเมื่อไหร่ เปนเรื่องเมื่อนั้น เหนประจำคับ บ้านอยู่แถววงเวียนอ่ะคับ ...

11. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ฝนตกต้องมีครับ

12. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    อ่า สงสารเค้าจังเลยอ่ะ เเถวนั้นถนนมันเเคบจะตาย เเถม รดก็เยอะ น่ากัวอ่ะ
    ไม่อยากไปเส้นนั้น กัวจิงๆๆ งัยก็ขอให้ทุกๆคันปลอดภัยๆๆ นะค้า..

13. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ถนนเส้นนี้อย่างลื่น......แห้ง แห้งก็ลื่น ยิ่งฝนตกด้วยนะยิ่ง ลื่น ลื่น...เลยครับ

14. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    รถมูลนิธิวิ่งกันทั้งคืน

15. ระวังหน่อยนะครับเส้นนี้เจ้าที่แรงๆ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลื่นปรื๊ดๆ.. เส้นนี้ต้องระวังอย่าขับเร็วครับ

17. ที่เห็นหนักหน่อยก็เป็น 3 ดอสีขาวแต่งซิ่งอ่ะคับ สภาพหนักเลย ไม่รู้คนขับเป็นไงมั่ง

18. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    จากวงเวียนมุ่งหน้าพระราม5 ให้ระวังคอสะพานเล็กอันแรก ก่อนถึง YATT มาเร็วๆ มีเหาะแน่

19. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ลงข้างคลองบ่อยมาก

เส้นนี้ขับช้าๆ กินลม ดีกว่าครับ ขับ80 - 100 มา ถึงสะพานก็ต้องเบรค เพราะ ส่วนใหญ่คอสะพานมันสึกอ่ะครับ

20. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไม่ได้ไปเลยเส้นนี้ รถติดช่วงวงกลมมาก

21. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อันตรายๆมากๆครับ

22. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    เส้นนี้อย่าขับเร็วกันนะครับ อันตรายมาก โดยเฉพาะคอสะพาน

23. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เส้นนี้อันตรายมาก ขับระวังๆ หน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้