สงสัยเรื่องการต่อ Sub Voice คู่ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย i9n0r, 6 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    ถ้าเราเอา Amp 2CH มาต่อกับ Sub Dual Voice โดยที่ไม่ Bridge นี่เราสามารถนำเอา Output แต่ละ Channel ของ Amp มาเข้าแต่ละ Voice ได้เลยไหมครับ หรือว่าต้องขนานหรืออนุกรม ลำโพง แล้วต่อจาก Amp Channel เดียวครับ:confused:

2. i9n0r

i9n0r New Member Member

65
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบ ผมจะพยายามแปลครับ :D

3. Q-U-I-K

Q-U-I-K Member Member

141
    0
    16
    ต้องดูที่แอมคับว่าสามารถ หโลดใด้ป่าวแบบว่า
    4โอมที่1ชะแน่นแอมก็จะใด้วัตร์เท่าที่แอมบอกไว้
    2โอมที่1ชะแน่นแอมก็จะเพิ่มกำลังวัตมาอีกเกือบเท่าตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้