ต้องการเปลี่ยนฝาหม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย MK_PTY, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MK_PTY

MK_PTY New Member Member

9
    0
    0
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าเทียบกับของรุ่นไหนได้บ้างครับ เพราะเคยอ่านเจอว่าของน้องออนแรงดันจะมากว่าปกติครับ

2. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    แรงดันน่าจะอยู่ที่16ปอนหรือ1.2บาร์อ่าครับ

ปล.เอาฝาหม้อน้ำรถจิ๊บใส่ก็ได้จ้า

3. MK_PTY

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ:teeth::teeth:

4. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
    ทำไมต้องเปลี่ยนครับ

ทำไมต้องเปลี่ยนครับ ขอความรู้นะครับ

5. MK_PTY

9
    0
    0
    ตามความเข้าใจนะครับ เพราะถ้ายางเสื่อมจะรักษาแรงดันไม่ได้ครับ (รอดูท่านอื่นบ้างนะครับ)

6. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    ถูกต้องครับ เมื่อยางตรงฝาเสื่อมสภาพมันจะเปื่อยแล้วคราวนี้น้ำในหม้อน้ำมันก็จะดันตัวออกมาตรงจุดที่ยางมันเปื่อย จากนั้นงานจะเข้าครับ ความร้อนขึ้นพรวดๆ

บอนด์.

7. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ กับของจี๊ป 490 บาทไม่ทราบว่าแพงไปมั๊ย
    (16 ปอนด์)

8. MK_PTY

9
    0
    0
    ขอโทษนะครับ ต้องบอกว่าแพงไปนิด ของตรงรุ่นสั่งจากกิจพรชัย(วรจักร) 250 ครับ ที่นี่มีอะไหล่ครบครับ เม่าที่ใช้บริการ OK. ครับ

9. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ของผมไปซิวมาจากร้านอะไหล่เก่าที่รู้จักันแถวซอยศิริชัย ประเภทชื้อของหลายๆอย่างขอแถมฝาหม้อน้ำเลือกตัวดีๆ ใช้อยู่ก็ดีครับ 16.2 ปอนด์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้