V8 Super Car Australia

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 18 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ช่วงนี้ผมดูรายการนี้บ่อย เจ๋งมากครับ วิ่งกัน 56 รอบบ้าง 73 รอบบ้าง
    แสดงให้เห็นว่าเครื่องและช่วงล่างและฝีมือขับคนออสซี่ สุดยอดจริง ๆ การติดสติกเกอร์ลวดลายก็สวยมาก ส่วนตัวผมว่าน่าดูกว่ารายการ
    nascar อีก

ผมสงสัยอย่างหนึ่ง คือช่วงถ่ายทอดสด มันมีกล้องไปติดอยู่ที่เบรคและคันเร่งด้วย ถ่ายการควบคุมคันเร่งและเบรค สงสัยเอาใว้ฝึกคนขับให้
    ทักษะดีขึ้นเรื่อย ๆ บังเอิญคันที่เขาถ่ายมันมี pedal 2 อัน แสดงว่าเป็นเกียร์ออโต้ไม่มี clutch pedal
    ผมเห็นใช้เท้าซ้ายเหยียบเบรค เท้าขวาอยู่บนคันเร่งตลอดเวลา

เทคนิคการใช้เท้าซ้ายเหยียบเบรคเป็นทักษะที่ถูกต้องหรือไม่ครับ มืออาชีพบ้านเราหรือประเทศอื่น ๆ เขาทำแบบนี้ใหม
    เราควรฝึกหรือไม่อย่างไรครับ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ที่ใช้เท้าซ้ายเบรค ก็มีหลายคนครับ เช่น อาจารย์ตุ๋ย Red Bull racing
    ส่วนถามว่าจำเป็นไม๊ เอาบทความของ อ.อั๋น ไปอ่านครับ
    http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=40239.0

3. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    น้าโอ วันเสาร์หลังฝนตก เห็นจอดอยู่แถวกองทัพอากาศ แถวนั้นมีร้านอร่อยหรือ ครับ อยู่ใกล้บ้านแท้ๆกลับไม่รู้จัก

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ก๋วยเตี๋ยวเรือนายใช้ครับพี่โอ๋ อร่อยดี เป็นก๋วยเตี๋ยวเรือสไตล์โบราณหน่อย ไม่เหมือนร้านทั่วไป ตั้งอยู่ตรงนั้นกว่า 40 ปีแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้