ซื้อหัวเกียร์ Spoon มาแล้วใส่ไม่ได้ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 7 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ซื้อหัวเกียร์ Spoon มาแล้วใส่ไม่ได้ครับ เป็นของ Copy นะครับ(แต่เนียน) ซื้อมาราคา 750 จากคลับ ES
    (คลับเราหาซื้อไม่ได้เลย สีดำ)

ตอนของมาส่งก้ งงๆนิดหน่อย เพราะตอนสั่งบอกว่า รถผมเกียร์ AT แต่ข้างกล่องมันเขียน MT แต่พอแกะออกมา ก็เออหัวเกียร์กดได้.

เข้าเรื่องเลยนะครับ ปัญหามันคือ ยัดหัวเกียร์ลงด้ามเกียร์ไม่ได้ครับ เนื่องจาก รูที่หัวเกียร์เล็กกว่าด้ามเกียร์ T_T

จามรูปเลยครับ

คืออยากถามเพื่อนๆว่ามีใครใช้หัวเกียร์ spoon เอามาใส่เกียร์ AUTO แล้วใส่ไม่ได้มีบ้างไหมครับ

ปล. ขอขอบคุณพี่ Pop96 ที่ให้คำปรึกษาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2010
  2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    มันไม่ตรงรุ่นอ่ะดิ เห็นบอกว่าซื้อจากบอร์ด ES วัดขนาดด้ามเกียร์ แล้วเอาหัวเกียร์ไปคว้านขยายรูเลยครับ เอาแบบสวมพอดีนะ วัดได้เท่าไหร่บวกไปอีก 0.5 มิล มันจะมีตัวหนอน ไว้ล็อคด้านข้างใช่ป่ะ ขันตัวหนอนออกก่อนนะครับ ประเดี๋ยวจะเจาะโดนตัวหนอนไปด้วย ส่วนความลึกที่คว้านก็กะเอาให้เกือบถึงปุ่มกดของหัวเกียร์อ่ะ อย่าไปเจาะทะลุนะครับ บอกช่างดีๆ เดี๋ยวได้โยนทิ้งกัน ฮ่าๆ เป็นผมคงทำแบบนี้อ่ะ รอท่านอื่นเสริมครับ

3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ผมซื้อที่ R-style ก็ใส่ได้นะครับสีดำ ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ

4. Pikba

258
    1
    0
    ดันต่อไปครับ หาคนช่วย แงๆๆ

หรือเอาไปขายต่อดี...

5. Pikba

258
    1
    0
    ขายให้เพื่อนไปแล้วครับ 550 เห้อออออ

ขาดทุนไป 200 ฟรีๆเลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:07:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:06:44 ----------

ขายให้เพื่อนไปแล้วครับ 550 เห้อออออ

ขาดทุนไป 200 ฟรีๆเลย

6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ผมมีอยู่อันนึงสำหรับใส่เกียร์ออโต้ รูใหญ่กว่าในรูป ส่งรายละเอียดไปในข้อความส่วนตัวแล้วครับ

7. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    สุดยอดครับมอด

8. Pikba

258
    1
    0
    ตอบ PM ผมด้วยนะครับ ^^

หรือตอบตรงนี้ก็ได้ครับ

ถ้าท่านมามิตติ้ง พรุ้งนี้ก็ขอเบอร์โทรด้วยครับ จะไปรับถึงที่เลยยยย พอดีบ้านอยู่นครปฐมอะครับ

เอ่อ...ผมลืมถามด้วยว่าหัวเกียร์ของท่านสีอะไรครับ ผมต้องการสีดำนะครับ

9. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    555 ขายของครับพี่ :D

10. Pikba

258
    1
    0
    ขอบคุณมากครับคุณโอ๊ต พรุ้งนี้ประมาณ 11 โมงผมจะโทรไปหานะครับ

11. Pikba

258
    1
    0
    พอได้รูปจากท่านโอ๊ตทีกระจ่างเลย

ทำให้ผมรู้ว่าคนขายไม่มีความรับผิดชอบ แต่ผมจะไม่เอาเว็บเขามาพูดถึงเพื่อเป็นการดิสเครดิตหรอกนะครับ

ดูจากรูปครับ จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆที่ใช้เกียร์ Auto แล้วจะใส่หัวเกียร์ Spoon ดูให้ดีก่อนซื้อครับ

12. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ได้ใส่ซะที ดีใจด้วยครับน้อง

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เอาไปคืนมิได้รึ

14. Pikba

258
    1
    0
    ผมสั่งซื้อทางเว็บอะครับ เขาส่ง EMS มา

แล้วโทรไปถามคนขายเขาดูเหมือนไม่รับผิดชอบอะครับ พูดแต่ว่า EG ยังใส่ได้เลย..

ผมไปลองมาแล้ว EG ก็ใส่ไม่ได้ครับ ดูรูหัวเกียร์ ก็รู้แล้วครับว่าที่เขาส่งมาใส่กับก้านเกียร์ MT เล็กซะขนาดนั้น

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:54:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:53:36 ----------

ผมสั่งซื้อทางเว็บอะครับ เขาส่ง EMS มา

แล้วโทรไปถามคนขายเขาดูเหมือนไม่รับผิดชอบอะครับ พูดแต่ว่า EG ยังใส่ได้เลย..

ผมไปลองมาแล้ว EG ก็ใส่ไม่ได้ครับ ดูรูหัวเกียร์ ก็รู้แล้วครับว่าที่เขาส่งมาใส่กับก้านเกียร์ MT เล็กซะขนาดนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้