EK สตาร์ทไม่ติดครับรบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย invoice, 17 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    พอดีว่าไปนครนายกมาครับขากลับขับมาก้อปกติดีพอมาถึงกรุงเทพก้อแวะปั้มแล้วดับเครื่องไปเข้าห้องน้ำพอมาสตาร์ทอีกทีไม่ติดครับตอน
    สตาร์ทไม่มีเสียงอะไรทำงานเลยครับเงียบสนิทก้อเลยนั่งพักเปิดฝากระโปรงหน้าไว้ ประมาณ 15 นาทีลองสตาร์ทอีก ทีเดียวติด
    เลยครับเลยอยากถามพี่ๆว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรครับจะได้รีบแก้ครับขอบคุณมากครับ (ใช้ LPG วิ่งครับ)

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    น่าจะเป็นที่ไดสตาร์ทอ่ะครับ พอเครื่องเย็นมันถึงจะสตาร์ทติดอีกครั้ง หือลองดูขั้วแบตก่อนก็ได้ครับว่าหลวมหรือเปล่า

3. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    ที่ คอยล์ ป่าวครับ ลองเช็คดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้