รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับว่ารีเรพัดลมแอร์71อยู่ตรงไหน

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Fishink, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับว่ารีเรพัดลมแอร์71อยู่ตรงไหนครับ
    เนื่องจากพัดลมแอร์ผมไม่ทำงานลองมาต่อตรงแล้วพัดลมทำงานครับ
    เปิดแอร์คอมก็ทำงานแต่พัดลมไม่ทำดูฟิว์ในรถแล้วก็ไม่มีขาด
    รบกวนผู้รู้หน่อยนะคร๊าบ

2. Ink 9491

Ink 9491 Guest

0
    0
    0
    ตำแหน่งรีเลย์มันรุบุแน่นอนไม่ได้น่ะครับ

คือส่วนใหญ่รถจะวางเครื่องใหม่กันทั้งนั้น ฉะนั้นจะระบุค่อนข้างยากนะครับ ตามคอมมอนเซนส์นะผมว่าน่าจะอยู่ตำแหน่งที่ใกล้พัดลมไฟฟ้า(หลังไฟหน้าขวา) หรือจะลองไล่สายมาจากหน้าคลัชท์คอมฯแอร์ดูก็ได้ครับ มันจะมีสายเส้นนึงมาคุมรีเลย์พัดลมไฟฟ้าครับ

3. Fishink

203
    6
    0
    ขอบคุณครับคุณ Ink 9491 จะลองไล่ดูนะครับ
    แล้วกล่องฟิว์ที่อยู่ข้างคันเร่งพอแกะออกมาจะเหงรีเรกระป๋องโลหะกลมๆ 3 ขา
    รีเรตัวนี้มันคุมอะไรครับอยากรู้รบกวนเพื่อนๆด้วย

4. ink 9491

ink 9491 Guest

0
    0
    0
    รีเลย์กระป๋องข้างคันเร่งเหรอครับ

อ่อ มันเป็นรีเลย์คุมไฟหรี่ครับ ถอดออกมามันจะมี 3 ขาครับ

5. Fishink

203
    6
    0
    ครับขอบคุณครับ

ผมใด้แก้ปัณหาแล้วครับโดยการเดินรีเรใหม่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้