ถามพี่ๆเรื่องกันโครงหลังครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PUVIGO@HLC, 17 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    คือว่ารถผม ไมตี้ โหลด หน้าหลัง ลง 2 นิ้ว ครับ
    กันโครงที่ใส่อยู่ บูชมันสึกเลยทำให้ดังแก้กๆๆๆเวลาวิ่งทางขุขะ ลำคานเลยถอดออก
    พี่ๆว่าควรใส่ใหมครับ แล้วซื้อใหม่เท่าหรัยครับ เฉพาะบูชมีเปลี่ยนใหมครับ (ของ carryboy)
    ขอบคุณครับ

2. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ส่วนมากเค้าจาใส่พวกที่รถสูงๆนะครับ รถโหลดใส่ไปก็คงไม่มีผลมากนัก ผมว่าใช้วิธีอัดน้ำมันโช้คใหม่หรือเปลี่ยนโช้คน่าจาดีกว่านะ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    บางทีอาจจะไม่จำเป็นต้องใช้กับรถโหลดดดดดดด

4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ หาโช้ค ดีๆหนึบๆ ก็อยู่ครับ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

ไม่ต้องใส่ก้อได้มั้ง

6. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ถ้าอยากใส่ก็ไปร้านที่เขารับซ่อมโช๊ค ช่วงล่างครับ เขาน่าจะเทียบ บุชใส่ให้ได้ครับ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะมี ขาย แต่ต้องถอดไปเทียบดู ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้