สงกรานต์เสียค่าทางด่วนปะครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PUVIGO@HLC, 16 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    อิอิไม่มีรัยมากครับแค่จะถามว่าสงกรานต์ที่ผ่ามมาไปเที่ยวมา แล้วเสียตังค่าด่านกันหรือป่าวครับ
    ของผมดันเสียไปตั้ง 100 บ. อิอิไม่ใช้ด่านทางด่วนนะครับแต่เป็นพี่ปิงปองเรียกเอาก่อนถึงด่าน พานทอง ครับ
    อุสาวิ่งซะกลางถนนแล้ว (วิ่งแค 100 เดียวนะครับ)พี่แกยังออกไปโบกมาซะอีก
    คนแรกโบก คน 2 แจกใบสั่ง ซวยเลยเราดีนะพี่แกพูดดี
    เรา-หวัดดีครับ
    พี่ปิงปอง-สวัดดีครับ
    เรา-มีอะรัยเหรอครับ
    พี่ปิงปอง-ใส่หลังคาผ้าใบมีคนนั้งมาด้วยไม่ปลอดภัยนะครับพ่อรูปหล่อ มันใช้กันแดดเชยๆนะครับ(นั่งมา 1 คน)
    เรา-ครับๆ
    พี่ปิงปอง-งั้นเอาใบสั่งไปแล้วกันนะครับพ่อรูปหล่อ
    เรา-ครับ แล้วไปเสียที่ไหนครับ
    พี่ปิงปอง-ที่ สน.(แถวนั้นอ่ะครับไมรู้เรียกอะรัย)
    เรา-ผมไม่ได้อยู่แถวนี้ครับ
    พี่ปิงปอง-เอางี้แล้วกัน (ชูนิ้ว 1 นิ้ว)
    เรา-ผมก็ให้ไป100 ครับ
    ปล.ไม่ได้เสียอารมณ์หลอกนะครับดีที่พี่แกพูดซะเราอารมณ์ดีไปเลยครับ (พ่อรูปหล่อ)อิอิ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คาดว่าน่าจะโดนแถวๆโค้ง ออกจาก จุดพักรถกลางทางมอเตอร์เวย์

ที่จิง เเล้ว น่าจะตักเตือนก่อนนะครับเราก็ไม่ได้บรรทุกคนมาเยอะมากมาย เห้อ ตำรวจไทย

3. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ก็เงี้ยยยแหละ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    นี่แหละ ตะกวด ไทย

เฮ้ย ตำรวจ ไทย

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถูกต้องแล้ว ครับ
    ดีกว่าโดนจดทะเบียน ใส่หลังคา ไม่ถูกต้อง ครับ
    แนะนำ ถ้าจะใส่หลังคาเอาไป จดทะเบียนก่อน ครับ
    เนื่องจาก ในเล่มบอกแค่รถบรรทุก
    ผมเองจดแล้ว ในเล่มแก้เป็นรถบรรทุกแบบมีหลังคา ครับ

6. yousakorn

yousakorn New Member Member

190
    3
    0
    แถวบ้านผมเลยนะเนี่ย
    แต่ยังไงพี่ตำรวจไทยก็หาทางเอาเงินเราได้อยู่ดีอ่ะแหละ ถึงจะไม่มีอะไรผิดก็เหอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้