สอบถามนิดนึงคับ..เรื่องต่อภาษีประจำปี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย THECLUB, 5 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. THECLUB

THECLUB New Member Member

21
    0
    0
    คือรถผมติดแก๊ส LPG และได้ไปแจ้งกับกรมขนส่งแร้ว เมื่อตอนต่อภาษีปีที่แร้วอ่าคับ อยากทราบว่าถ้าปีนี้ไปต่อภาษี ต้องเอารถไปตรวจสภาพและแจ้งที่กรมขนส่งเรื่องติดตั้งแก๊สอิกป่ะคับ หรือว่าแค่ไปตรอ. แร้วไปต่อภาษีได้เรยรึป่าวววว :cool:

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    เท่าที่จำได้คันเก่าผมไป ตรอ. แล้วไปต่อภาษีได้เลย

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เลย, ครับ ,แล้ว, อีก <<< พิมพ์แบบนี้นะครับ ..
    ภาษาไทยเป็นภาษาของเราควรใช้ให้ถูกต้องครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไป ตรอ.ก่อนค่อยไปต่อภาษีฮะ

6. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ไม่น่าจะตรวจอีกนะครับ

ของผม ฝากต่อ ไม่ต้องไปตรวจอะไร เอา สำเนา ไปอย่างเดียว ไม่ถึง ชั่วโมง ก็ไปรับได้เลย

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามพี่ๆด้านบนเลยนะครับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รถใหม่หรือเกิน7ปีอ่ะจ๊ะ
    ถ้าเกิน7ปีต้องตรวจทุกคันนะจ๊ะขอบอก

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:02:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:02:39 ----------

รถใหม่หรือเกิน7ปีอ่ะจ๊ะ
    ถ้าเกิน7ปีต้องตรวจทุกคันนะจ๊ะขอบอก

9. THECLUB

THECLUB New Member Member

21
    0
    0
  10. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้