สอบถาม ไฟปุ่ม ac ติดบ้าง ไม่ติดบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 16 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    สวัสดี ครับไปเที่ยวกลับกันมาหรือยังน้อ

สงกรานต์ เจอปัญหา ใหญ่เลยครับ เวลาเปิดแอร์ ไฟปุ่ม ac ติดบ้าง ไม่ติดบ้างครับ

ตอนติดก็ปกติวิ่งได้ดี แต่ ถ้ามันไม่ติด รอบมันจะตก จนรถดับไปเลย ครับ

เครื่อง คาบู ติดแกส เกียร์ออโต้ครับ ต้องตรวจเช็คที่ตรงใหนครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ครัชหน้าคอมส์กะลังจะไหม้ครับ แต่ถ้าเครื่องน๊อคคาเท้า ต้องนิมนต์คอมส์แอร์ใหม่แล้วครับ
    ยังไงก็ลองให้เค้าเช็คดูอีกทีก็ได้ครับ ถ้าฟิวส์ขาดด้วยก็แน่นอนครับ 080-6377050 โทรปรึกษาถ้าใจร้อน555

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:01:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:00:53 ----------

ครัชหน้าคอมส์กะลังจะไหม้ครับ แต่ถ้าเครื่องน๊อคคาเท้า ต้องนิมนต์คอมส์แอร์ใหม่แล้วครับ
    ยังไงก็ลองให้เค้าเช็คดูอีกทีก็ได้ครับ ถ้าฟิวส์ขาดด้วยก็แน่นอนครับ 080-6377050 โทรปรึกษาถ้าใจร้อน555

3. mangginoon

88
    1
    0
    ฮ่วยๆๆ

อันตรายแล้วเรา เมื่อวานผมลองรื้อออกมาดู เอาโซแน็ค ฉีด ยังไม่หา่ยติดบ้านไม่ติดบ้างเหมือนเดิม ว่าจะหาหลอดใหม่มาใส่ แถวบ้านไม่มีเลย

แต่ เวลาเปิดได้ยินเสียง รีเลย์ จับอยู่ แอร์เย็นอยู่นะครับ เย็นปกติ ตัดได้ปกติ ดี

เดี่ยววันนี้ จะลองเช็ค หม้อต้มแก๊สดู เพราะเมื่อวานลอง เติมน้ำมันลองดู ถึงไฟมันไม่ติด แต่มันก็รอบไม่ตก ปกติดี

เลยคิดว่า อาจจะเป็นที่หม้อต้มครับ ใว้จะมารายงานผลนะครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตอนติดก็ปกติวิ่งได้ดี แต่ ถ้ามันไม่ติด รอบมันจะตก จนรถดับไปเลย ครับ
    ถ้าอาการแบบนี้เป็นที่คอมส์นะครับ บอกแล้วเด้อ ไม่เชื่อก็เข้าร้านเช็คดูเลยครับ
    อาการนี้เพิ่งเกิดขึ้นกับผม ต้องนิมนต์คอมลูกใหม่เชียงกงมา1500 บวกล้างตู้แว๊กน้ำยาใหม่อีก1100 รวมเสร็จก็2600บาทขาดตัวตัว กัวมั๊ยจ๊ะ

5. จะมีอีกอย่างก็คือ หลอดไฟ AC มันดับไปแต่แอร์ทำงานปกติ อันนี้เป็นที่ตัวหลอดคับ ถอดมาเปลี่ยนได้ หรือขี้เกียจเปลี่ยนก็ตามใจคับ ของผมเป็นอยุ่ ตอนนี้ไฟAC ดับไป แต่บางที่ขับๆไป 1-2 เดือนมันก็ติดเอง เป็นอยู่อย่างงี้ ก็ยังใช้อยู่จนปัจจุบัน

6. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แล้วถ้ามันไม่ติดแล้วรอบตกจนรถดับไปเลยล่ะครับพี่เล็ก

7. mangginoon

88
    1
    0
    สวัสดีครับ ผมแวะเอาไปให้ร้านเช็คมาแล้วครับ ช่างเขาว่าปกติดี เลยเปลี่ยนหลอดไฟให้ใหม่ มันเหลือแต่สีขาว ครับ ติดปกติแล้ว แต่ไปมันจะออกขาวหน่อย

ค่าเสียหาย 100.- ครับ แต่อาการวูบยังมีอยู่กลับมา บ้าน เลย จัดการ จู แก๊สใหม่หมดเลย ครับ ตอนนี้ดีขึ้นไม่ดับแล้วครับ

8. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    ของผมไม่ติดมาเป็นปีละครับ แต่แอร์ยังเย็นปกติ ก็เลยปล่อยไว้ยังงั้นไม่ได้ไปเปลี่ยนหลอดซะที ให้มันเย็นเป็นใช้ได้ละ

9. กะแล้วว่ามานไม่เกี่ยวกันหรอกคับ ยินดีด้วยที่หายดีครับ

10. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ดีจัยด้วยช่วยสองบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้