ช่วยวิเคราะห์อาการหน่อยปวดหัว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย supreecha, 19 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    ความร้อนขึ้นเกินปกติแต่ไม่ถึงกับฮีทขับปกติก็เป็นเหยียบนิดหน่อยก็เป็นทางใกล้ก็เป็นบางทีก็ไม่เป็น เป็นๆหายๆ
    น้ำไม่แห้งหม้อไม่ตันวาล์วน้ำทำงานพัดลมหมุน รถใช้ LPG หรือว่าเป็นที่ระบบน้ำวนของ LPG หาสาเหตุอยู่
    ว่าเกิดจากอะไรจะได้ซ่อมซะทีปวดหัว

2. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะระบบLPGด้วย อาจจะนะครับ ลองดู ฝาปิดหม้อน้ำดูคับ บางทีฝาเสียไปแล้วรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    หม้อน้ำไม่ตันแต่สกปรกมีตะกรันเยอะมันก็ร้อนกว่าปกตินะครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ลองดูตามนี้เลยครับ

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  6. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    แล้วน้ำในหม้อน้ำมีสียังไงครับปกติรึเปล่าลองดูอีกที ไม่แน่หม้อน้ำอาจจะตัน.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2010
  7. Sub-zero

Sub-zero New Member Member

103
    0
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ กว่าจะไล่เจอ ลองดูครับ อาจจะเป็นที่ เทอร์โม พัดลม ก็ได้ครับ สีน้ำตาล เบิก ysc 1600 นิดหน่อยครับ ถ้าจำไม่ผิด หรือ หามือสองสวยๆ ใส่ ลองดูนะครับ

ของผมตัวนี้ ไม่ค่อยดี มันเลย สั่งพัดลมหมุนช้าเกินไป ความร้อนเลยขึ้นครับ:cool:

8. supreecha

supreecha New Member Member

100
    1
    0
    เทอร์โมพัดลมมันอยู่ตรงไหนหน้าตาเป็นยังใช้รถมาก็นานแต่ไม่เคยเจออาการแบบนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้