Rover 623 ใส่ล้อนี้ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย epps, 8 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    ขอบ 18 หน้า 9 +28 หลัง 9.5 +26
    จะติดออฟในไหมครับ ถ้าด้านนอกไม่เป็นไร เพราะตั้งใจว่าจะโป่งครับ
    อีกเรื่องครับ โรเวอร์แปลงดุมใส่ 5รู ของโอดิสซี่ได้ไหมครับ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ผมเหน ของ ac 94-97 ทำ VIP ออฟ งี้ ใส่ได้ครับ แต่อยุ่ที่ บางงงง ถ้าหน้า 9 น่าจาใส่ยางประมาน 225/40/18 ให้แก้มยางหลบตัวถัง ก็ไม่น่ามีปัญหา !!!

อยุ่ที่ รถเราโหลด ขนาดไหนด้วย ใช้ โช๊ค อะไร ยางอะไร มัน หลายองค์ประกอบน๊ะคับบบ

ต้องลองลุ้นดู !!!

ส่วนเรื่อง 5 รู โอดิสซี่นี่ ยกใส่ได้เลย หลังก็ แปลงดุมเอา น๊ะคับบบ ยังไง รอคนที่ทำแล้ว มาคอนเฟิมก็ได้ คับ !!!

3. epps

114
    0
    0
    แล้วโช๊ค Tein HA กับ OHLINS อันไหนแข็งกว่าครับ
    ถ้าแต่ง VIP เลือกตัวไหนดีกว่าครับ

4. natsmooth

834
    0
    0
    Tein HA มันเปนโช๊ค ซิ่ง แข็ง หนึบคับ !! ผม ก็ ใส่อยุ่ !!!

OHLINS ผมไม่เคยใส่ แต่เหนคนใส่บอกว่า นุ่ม หนืด !!! ถ้า VIP แก้มยางก็จาเตี้ยด้วย ก็ อาจจาใช้ตัวนี้ก็ oK คร๊าฟ

แต่ส่วนตัวเลย ผม ลงตัวที่ Tein HA เพราะผมทำซิ่ง !!

5. epps

114
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณนัท

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    นัทใช้ HR นะไม่ใช่ HA ๆจะปรับได้
    โอลิน นุ่มหนึบ เทอิน กระด้างหนึบ งับๆ

7. natsmooth

834
    0
    0
    อ่าว ตายละ หลงงง

HR คร๊าฟ !!! ม๊ะช้าย HA

8. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ออกตัวฟรีทิ้งหยั่งงี้ เบรคแทบมะทัน ฮ่าๆๆ

9. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    น่าจะติดซุ้มหน้าด้านในนะครับ เวลาเลี้ยว

เพราะผมก็ใส่ 18x7.5 ครับ

ส่วนด้านนอกต้องดึงโป่งแน่นอนครับ

ยังไงลองดูครับ เอาใจช่วย....ครับ

10. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    เสียดายรถพี่นะพี่ฟิล์ม

11. natsmooth

834
    0
    0
    ออฟเซท ของ เพ่ฟิล์ม มันเท่าไร อ่า คร๊าฟ !!!

ไอแบบนี้มัน ออฟขับหลังง นัดว่าไม่ติดแต่ ยื่นออกมา แน่ เลย !!

อิ อิ เพราะนัด กำลังหา แม็ก หน้า 8 หลัง 9 ออฟขับหลัง มาใส่อยุ่ !!!!

เพ่ฟิล์ม เอาด้วยป่าวคร๊าฟ !!!!!!

12. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    วันนี้ไปทำประตูที่ร้านลิ้ม เข้าบอกว่าฟิล์มขายรถจริงหรือเปล่า

13. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ออฟเซทของผมไม่แน่ใจแฮะ น่าจะ 38 มั้งถ้าจำไม่ผิด..

ขายจริงครับบ....เสียดายเหมือนกันครับ แต่ก็อยากได้รถใหม่...

ขายให้เพื่อนสนิทครับ เลยยังเสียดายน้อยหน่อย

ปล.มีทติ้งก็ยังไปเหมือนเดิมครับ จะพาเพื่อนให้มอบตัวด้วย ( ไม่ใช่สิ...ต้องฝากตัว )

ขอโทษ จขกท. นะครับ ที่ใช้พื้นที่ตอบนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้