จะเอาตัวล็อคเกียร์ออกต้องทำไงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 13 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    พอดีตอนซื้อรถมาตัวล็อคเกียร์มันพังมาแล้วอะครับ (คือไม่ได้ใช้+ใช้ไม่ได้)

ก็เลยคิดว่ามันเกะกะจะเอามันออกยังไงครับ

เราสามารถถอดเองได้ไหม

หรือว่าต้องไปร้านอย่างเดียวครับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ต้องยกรถครับแล้วก็ไขน๊อตตัวเมีย ตอกน๊อตตัวผู้ ... ไปให้ร้านทำเหอะ ไม่กี่ตังค์หรอกครับ

หรือถ้าขยันอยากลองทำเองก็ลองทำดูครับ
    :)

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เคยเอาออกตอนทำสี ใช้ไฟเป่าน๊อตทิ้งไปเลยจากด้านล่าง แล้วก็เชื่อมปิดรูไปเลย

4. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    ไปให้ร้านทำเถอะ รถ ราคาเป็นแสนอย่าขี้เหนี่ยวกับไม่กี่ร้อย มุดเข้าไปอันตรายเพราะเครื่องมือ คุณก็ไม่มี

5. Pikba

258
    1
    0
    อ่าครับ...พอดีพี่เขยเปิดร้านไดนาโมอะครับ เห็นว่ามีเครื่องมือเลยคิดว่าถ้าไม่ยากก็น่าจะทำเองได้

6. Pikba

258
    1
    0
    แล้วไม่ทำสี แต่ผมถอดออกเฉยๆ ผมสามารถให้ร้านเขาเชื่อมได้ไหมครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ได้ครับ

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันไม่ใช่น๊อตแบบขันออกได้ครับมันต้องตัดทิ้งอย่างเดียว

9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    -ใหม่ๆๆๆสดๆๆเลยครับสะใจมาก กว่าเอาออกได้เนียยากสุดๆๆๆ ในกรณีที่ทำเองนะครับ
    ผมยกรถขึ้นแล้วเอาน็อตตัวเมียออกแล้วก็ยังเอาไม่ออก ผมเลยลื้อพรหมออกมาครึ่งนึงแล้วเอาเครื่องเจีย เจียหัวน็อตตัวผู้ออกครับ
    มันมีบูชลองน็อตครับเลยเอาไม่ออก แต่ความจริงถ้าที่ยกรถสูงๆๆหน่อยถอดท่อเส้นกลางออกแล้วเอาค้อนตอกที่น็อตตัวผู้ก็ออกนะครับ แต่ผมขี้เกียจยกแหละ

10. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    อยากเอาออกเหมือนกันแต่ก็กลัวเวลาจอดรถทิ้งไว้...
    อยากสวยก็อยากแต่ไม่อยากเสียวแค่นี้ก็กลัวรถจะหาย...(แค่ติดไว้ให้มีผลทางใจนิดหน่อย) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้