header 1j กับ hilux hero

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย sport_rider, 14 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sport_rider

sport_rider New Member Member

5
    0
    0
    ก่อนอื่นหวัดดีปีใหม่ไทยกับเพื่อน HLC ทุกคนคับ

ผมมี hilux hero 4 ประตู เปลี่ยนเครื่อง เป็น 1j เกียร์ออโต้ ไม่โบ ติดแกส หัวฉีด ควรจะใส่ header ไหมคับ
    เพราะไม่มีความรู้เลย
    โดยส่วนตัวอยากจะเน้นเรื่องการประหยัดแกสคับ เพื่อนผมๆบอกว่า header ประหยัดแกส ก็ไม่รู้ว่ามันจริงแค่ไหนคับ
    ขอขอบคุณเพื่อน HLC ที่ให้คำแนะนำไว้ล่วงหน้าคับ

2. ต้องรอ รถไมตี้เขียวๆ วิ่งแก็สมาตอบคับ

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ต้องรอเซียน JZzz มาตอบ

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    รอเป็นเพื่อนครับ

5. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    พี่ต้นคาบมาชี้แจงด่วนคับ

6. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ในความคิดของผม ผมว่าไม่น่าเกี่ยว

เฮดเดอร์เดิม ติดมากับเครื่องน่าจะออกเเบบมาดีเเล้วครับความร้อนไม่สะสมด้วย

ไม่ต้องไปเสียค่าทำใหม่ ประหยัดไปตั้งอีกหลายพัน

8. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ประหยัดหรือไม่ประหยัดแก๊สไม่ได้ขึ้นอยู่กับเฮดเดอร์เลยครับ
    อยู่ที่อุปกรณ์แก๊สการจูนว่าทางร้านทำมาได้ดีแค่ไหน
    น้ำหนักรถ ล้อยาง ความสมบูรณ์ของเครื่องที่วางมา
    ประมาณนี้ครับ
    ของผม 1 JEฝาดำ 1.5บาท/กม.ในเมือง นอกเมืองปนะมาณ1.3 - 1.5 แล้วแต่ความเร็วนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:43:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:43:06 ----------

ประหยัดหรือไม่ประหยัดแก๊สไม่ได้ขึ้นอยู่กับเฮดเดอร์เลยครับ
    อยู่ที่อุปกรณ์แก๊สการจูนว่าทางร้านทำมาได้ดีแค่ไหน
    น้ำหนักรถ ล้อยาง ความสมบูรณ์ของเครื่องที่วางมา
    ประมาณนี้ครับ
    ของผม 1 JEฝาดำ 1.5บาท/กม.ในเมือง นอกเมืองปนะมาณ1.3 - 1.5 แล้วแต่ความเร็วนะครับ

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

10. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ว๊าววววว

11. ชายต้นไม่มาเลยนะ สงสัยแก็สหมด

12. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามข้างบน

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ช่วงนี้ รถเเก๊ส คันนี้เขาบอกว่าเปลือง อะครับ

เมื่อก่อนบอกว่า รถพี่รถเเก๊ส ถึงไหนถึง กัน เลย 5555555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2010
  14. Toii teenpee

Toii teenpee New Member Member

49
    1
    0
    ไม่รู้แต่อยากได้รู้*-*จ้า

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ให้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้