อาการเร่งไม่ขึ้น รอบเครื่องตกคืออะไร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OA_2L, 3 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    คือจอดทิ้งไว้นาน แล้วรถดันสตาดไม่ติด เลยได้ทำการซ่อมสวิตออโต้โดยการใส่รีเล แล้วหลังจากนั้น รถได้มีอาการเร่งไม่ค่อยไป แล้วเวลาจอดนึงๆรอบเครื่องตก ไม่รู้จะทำการเปลื่ยนหัวเทียนหรือเปลื่ยนปั้มติ๊กดี พื่ๆๆช่วยชี้ๆแนะทีครับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ลองดูเเบตกับดูหัวเทียนก่อนครับ

3. OA_2L

154
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะลองดูมีไรเดี่ยวมารายงานผล

4. OA_2L

154
    0
    0
    แต่ปิดแอร์รอบขึ้น900 เปิดแอร์รอบลดลง200จะดับไม่ดับแหล่

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ลองเช็คตัว EAVC ด้วยนะครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามนี้เลยครับ ถ้าให้ดีผมว่าพาไปอู่ดีกว่าครับ

7. OA_2L

154
    0
    0
    ตอนนี้รถเริ่มไม่มีแรงแล้วครับ40-80หนืดมาก แถมเวลาจะเร่งก็ไม่อยากจะไป แต่เวลาไม่เร่งกดดันมีแรง เซงๆๆๆ

8. OA_2L

154
    0
    0
    เครื่องผมเป็น d16a auto ตอนนี้มีอาการ อัคคราเร่งตก มีแรงเป็นจังหวะ เหยียบคันเร่งอยู่กะที่แทนที่รอบจะอยู่กะที่ แต่รอบดันขึ้นๆลงๆๆ

แก้ไงครับ

9. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ผมแนะนำพาไปอู่ดีกว่าครับให้ช่างเค้าดูไปเลยว่ามันเกิดจากสาเหตุไหนกันแน่ ไปอู่ที่เฉพาะทางHONDAยิ่งดีครับ เดี่ยวเรื่องเล็กจะกลายเป็นเรื่องใหญ่รีบๆทำนะครับ หายไวๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้