ช่วยกันตอบหน่อยสิ! อยากรู้ 55+

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Step-Divinity, 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สมมุติว่า มีผู้หญิงอยู่ 3 คน

คนที่ 1 เป็นคนที่เราจีบมากับมือหน้าตาดี สวยน่ารัก เรียกว่าไปวัดไปวาได้ อย่างภาคภูมิใจ
    จีบนานมาก จนในที่สุดก็คบกับ ฐานะของ ญ ก็ปานกลาง การดูแลเอาใจใส่ก็ต้องเป็นที่ของเรา ประคองไปเอง ตามเวรกรรม ง้องแง้ง งอแงกันไป
    ตามประสา แฟนกัน พอทราบใช่ไหม คงเจอทุกคน
    สถานะ สังกัดมหาลัยเอกชน ม.กรุงเทพ - ม.รังสิต-ม.หอการค้า / พนักงานออฟฟิตขนาดใหญ่

คนที่ 2 เป็นผู้หญิงที่น่ารักสาสสสส เรียกว่าขั้นเทพ อันนี้น่ารักจิงเป็นรุ่นน้อง มันมาชอบเราเอง ฐานะดี ทุกอย่างเพอร์เฟค เอาใจเราชิบหายเลย
    พอเข้าใจนะ ถ้าคบกันคงสบายแล้วไปเลย อยากได้ไอโฟน อยากได้ bb มันคงซื้อให้ วันเกิดกรูแน่ๆ ออกแนวนั้น ทุกคนคงนึกออก สวย รวย เอาใจเก่ง

สถานะ สังกัดเอกชน abac-นานาชาติ/ธุรกิจส่วนตัว

คนที่ 3 เป็นคนที่หน้าตาดูเรียบร้อยแต่ร่าเริงนะ ฐานะพอๆกัน และสนิทกันเพราะเป็นเพื่อนกันเนี่ยแหละ ไปไหนมาไหน คุยเล่นกัน รู้ใจกันหมด
    ตอนหลังมารู้ว่ามันชอบเรา เพราะเพื่อนๆๆมาบอก ถึงว่ามันไม่มีแฟนสะทีว่ะ!~ คบกันไปคงไม่ต้องพูดไรกันมาก มองตาก็รู้แล้ว
    สถานะ เหมือนเราเปะ
    เป็นคุณ จะเลือกใคร ถ้าคุณเกิดรู้สึกว่า คนที่คบอยู่ มันเริ่มจะไม่ได้ละ
    :D:D:D

2. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ข้อ 3 ครับ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ คนไหนนมใหญ่สุด

เอาคนนั้น

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตอนนี้ ถ้าบอกว่าคนที่คบอยู๋มันเริ่มจะไม่ได้ละ ก็คือ ตัด ข้อ 1 ออกใช่มั้ยครับ
    เหลือ 2 - 3 ผมว่า เลือกยังไงเราก็คงไม่ความสุขแหละครับ เพียงแต่ว่าเลือกแล้วเมื่อมีปัญหาหรืออะไรเกิดขึ้น เราอย่าเอาข้อได้เปรียบที่เป็นผู้เลือกมาถมปัญหาก็พอครับ ทั้งเราและคนถูกเลือกจะได้ไม่เสียใจครับ คิดซะะว่าเราเลือกสิ่งที่ดีที่สุดมาแล้วก็พอครับ อิอิ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ได้หมด พี่ไม่เรื่องมาก :D

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อย่าไปซีเรียส ต้องแบบพี่เดย์ กรูได้หมด แบบนี้ละใจวัยุร่น 55+

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    คบกันยาวๆ คนที่3 ครับ คนที่ 2 ก็ควรคบไว้เพื่อความบันเทิง ส่วนคนที่ 1 ก็คบไว้อีกเเก้ขัดยามคนที่ 2 หรือ 3 ไม่ว่างครับ
    สรุป.ถูกทุกข้อเลย

8. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    พี่เป้ตอบเคลีย เอาไป 10 คะแนน เอิ๊กๆๆๆ

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

เรื่องแบบนี้ไม่เคยซีเรียส :D

10. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เอาเรื่องจริงของใครมาถามหละนี่

:D:D:D:D:D

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขอสัก 2 คนได้ปะ
    สับ กำลังดี 55 :D

12. god army

3,198
    77
    0
    "ไม่หล่อ เเต่มีเวลาให้" รักนะทุกคน จุ๊บุ จุ๊บุ

13. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    อย่านี้ต้องอยากเก็บเธอไว้หลายๆๆๆๆคน

555+++++++

14. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ไอ้นุ ฮั่นแน่ๆๆๆๆๆ จาเป็นควายซะแล้วววว "แดกฟาง" คริคริคริ เชื่อกรู ข้อสอง จัดไป ข้อ 1 กรูขอออออออออออออออ

15. Step-Divinity

3,737
    590
    0

เรื่องสมมุติอ่านดีๆ เด่วป๊าด

16. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    คนที่ 3 วะนุ คนที่สองไว้คลายเคลียด ส่วนคนแรก ยกให้ตรูนไปก็ได้ อิอิ

17. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    พูดถูกจายยยยยยยยยยยยยยยยย อิอิ

18. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ไม่ได้วะพี่ ขนาดชีวิตจริง ยังจะแย่งกันจริงๆๆเลย ทุกวันนี้ 55++

19. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เหลือๆก็แบ่งมาบ้างนุ

แต่เป็นเรา เอาคนที่ 3 แต่ทำไมไม่บอกสถานะสิ่งแวดล้อมบ้าง ว่าเป้นอย่างไร

20. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    กรูว่า ไม่ใช่เรื่องสมมุติ อิอิ :D อ่ะ ถ้าสมมุติ ว่าเรื่องที่บอกมา เป็นเรื่องจิง

ถ้าต้องการลองใจ ทั้ง 3คน พร้อมกัน ลองหาเรื่องเดือดร้อน ลอยๆ

ขึ้นมาซัก1 เหตุการณ์ แล้วดูว่าใคร ตั้งใจ ช่วยเหลือเรามากกว่า ให้เลือก

คนนั้น มาเป็นภรรยา ที่เหลือ คบเอาไว้เล่นๆ ถ้านิสัยดีนะ :D:D:D:D

21. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

เช่น ไปบอกทั้ง 3 คนว่า ตอนนี้ไปทำคนที่ 4 ท้อง.....ทำงัยดีละตัวเอง ช่วยเราหน่อยซิ :D:D:D

22. god army

3,198
    77
    0
    ยังขาดรักเเท้ครับ ใครมีเยอะเเบ่งผมมั่งดิ

23. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เอาเรื่องจริงมาสมมุติอีกแระ
    ยังไงก็เลือกเอาสักทางนะ เหมาหมดแล้วจะรู้ว่านรกมีจริง อิ อิ
    :eek:

24. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ...

รักคนไปมากที่สุด ก้อคนนั้นเลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:06:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:05:53 ----------

รักคนไหนมากที่สุด ก้อคนนั้นเลย

25. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    งั้น จับไม้สั้นไม้ยาว อิอิ

26. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    พี่ไม่เลือกใครทั้งนั้เพราะพี่เป็นคนรักครอบครัว:D

27. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    เห็นพี่ไปเลือกหน้าตู้บ่อยๆๆๆนิ

28. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เด็กในสังกัดพี่แต่ละคนไม่ธรรมดาเลยนะ เลือกไม่ถูก อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้