อยากทราบเรื่องการอัพใบเทอร์โบอะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pom-wish, 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อย่างเช่นคือตอนนี้มีเทอร์โบ 3S Non air อยู่อะครับแล้วก็เห็นว่าในเว็ปมีคนรับอัพใบเป็น 06 อะครับจึงอยากถามว่ามันมีขอดีเสียอย่างไรแล้วดีขึ้นกว่าเดิมเยอะใหมอะครับรบกวนผู้รู้ช่วยทีครับขอบคุณครับ

2. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    อัพได้แต่ใบหน้าโตได้มากกว่าใบหลัง 2มิลคัฟ ถ้าอยากอัพใหญ่ๆกว่า2มิล ต้องส่งไปบาลานต์แกนคัฟ มิเช่นนั้นบูสจะไม่มาเพราะเวลาติดบูสใบหน้าจะหนักจนใบหลังไม่มีแรงปั่นคัฟ ส่วนทำแล้วได้อะไร ก็แค่บูสเต็มไวขึ้น จัดขึ้นกว่าเดิมคัฟๆ

3. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อืมครับงั้นเปลี่ยนโบใหม่ดีกว่าขอบคุณมากครับ

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ดูดี ๆ นะคับ โบ CT26 แกน เล็กมากคับ ใส่ใบใหญ่ อาจจะขาดได้ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้