เครื่อง 4K เดินท่อโตได้กี่นิ้ว

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Lycan_X, 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    อยากได้ต้นมาไว ปลายไหล เพราะว่าชอบวิ่งทางไกลบ่อย จึงอยากทราบว่าเครื่อง 4K ถ้าจะเปลี่ยนท่อเมนให้โตขึ้น ขนาด เส้นผ่านศูนย์กลางของท่อ โตสุดๆได้เท่าไหร่ โดยที่ไม่ทำให้ต้นหาย หรือ รอรอบมาก ไม่อยากได้เสียงดังด้วย ถ้าท่อปลายใส้ในโต 2 นิ้ว จะได้ไหม?

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    2.2 ทั้งเส้นแล้วก็หาเฮดเดอร์ใส่สักชุดพักกลางใส่ตรงพักปลาย2.5ได้สุดๆประมานนี้ที่ลองทำมา

3. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ตามนั้นครับ ของผมตอนนั้นยังใช้เครื่อง4เคอยู่ เดินท่อ 2.5 นิ้วทั้งเส้น หม้อพักไส้ตรงวิ่งมันส์ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้