เวลาขับทางขุรขระหรือวิ่งเกิน140ไฟสัญญาณปิดประตูไม่แน่นจะขึ้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 10 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    เวลาขับทางขุรขระหรือวิ่งเกิน 140

ไฟสัญญาณปิดประตูไม่แน่นจะ ขึ้น(กระพริบๆ)ว่าเราปิดประตูไม่แน่นต้องเอามือไปดึงมันถึงจะหาย มีวิธีแก้ไหมครับ

หรือถ้าเอาไปทำค่าใช้จ่ายเท่าไรหรอครับ

(เมื่อ ก่อนใช้กาว 3M แปะหนุนไว้แต่ใช้รถทุกวัน 2 อาทิตย์มันก็ยุ้ยแล้ว

2. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    รอผู้รู้มาตอบครับ

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    น่าจะเกิดจากประตูตก ไม่ก็การเสื่อมสภาพของยางตรงประตูที่ทำหน้าที่กดให้ไฟเปิดประตูดับ
    ของผมก็เอา 3m ติดหนุ้นไว้เหมือนกันครับ

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    โหยรถสวยๆแบบท่าน ก็ใช้ 3M หนุนหรอ ม่ายจริงงงงงงงงง

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ดูยางประตูครับว่ามันเสื่อมหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้