รบกวนถามท่านผู้รู้เ ขับแล้วมีเสียงดัง แก็กๆๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Crazy_m, 14 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    รบกวนถามท่านผู้รู้เ ขับแล้วมีเสียงดัง แก็กๆๆ
    รถผม ควรนแคป ปี2001 ทำกรองเปลือย ติดแก๊ส

ปกติถ้าวิ่งน้ำมัน จะมีเสียงดังแก็กๆ เมื่อเหยีบเกิน80+ ตอนสตาร์ท รถอยู่กับที่เหยีบมันไม่มีเสียง นะคับ

แต่ถ้าในกรณีใช้แก๊สด้วย เป็นน้ำมันเหยีบเกิน80 มีเสียงดังแก็กๆ พอตัดเป็นแก๊ส แล้วไม่มีเสียงดังแก๊กๆ เลย

เลยอยากสอบถามพี่ๆทุกท่าน หน่อย พอจะสันนิฐานได้ไหมว่าเป็นเพราะอะไร
    (มะก่อนวิ่งแก๊ส งบน้อย ไม่ค่อยได้สนใจมาก พอตัดเป็นแก็ส แล้วก็เงียบ เดี๋ยวนี้วิ่งน้ำมันเยอะหน่อย(เบิกได้ เหอๆ) มันตังตลอดทาง เลยชักสงสัย )

เกี่ยวกับพวกมิกเซอร์ป่าวไม่รู้

ขอบคุณ ล่วงหน้า

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดังที่เครื่องหรือที่ไหนครับ ลองฟังดูดีๆครับ

3. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    มีอะไรหลวมรึเปล่า.. ถ้าไม่ได้ใช้แก๊สเอาออกก็ดีกำลังไม่ตกดีวิ่งดีกว่าเดิมด้วย...เบิกค่าน้ำมันได้อยู่แล้ว เสียงที่ดังอาจหายด้วยก้อได้..

4. ดังเฉพาะตอนใช้น้ำมัน อาจจะเป็นที่หัวฉีด หรือ ตัวน้ำมันหรือเปล่าคับ คือตอนใช้แก๊ส ตัวแก๊สมันมีค่าออกเทนประมาณ 105 แต่พอมาใช้น้ำมัน ค่าออกเทนมันต่ำกว่า (แล้วไม่รู้ว่าคุณใช้น้ำมันตัวไหนด้วย) เลยทำให้เกิดเสียงเขก ทำได้ด้วยตัวเอง ก็ลองปรับตั้งตัวจานจ่ายไฟดูคับ

5. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ไฟแก่ไปหน่อยครับ ให้ช่างตั้งไฟให้อ่อนลง
    แต่ในโหมดแก๊สอัตราเร่งจะลดลงนิดหน่อย

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามข้างบนเลยครับ

7. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ลองดู ปั๊มติ๊กซิ

8. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามพี่ข้างบนครับ

9. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    รถของผมจะดังเมือเครื่องร้อน ให้ช่างดูช่างบอกว่าไฟไม่แก่

10. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แต่ช่างบอกผมแก่
    เพราะ40แว้วววววววว555

น่าจะเป็นช่างฝึกงานนะพี่ ผมดูยังไงก็ไม่น่าจะถึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้