ถามเรื่อง ABS หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ฮะ.บอย.คุง, 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    คืออยากทราบว่า มีท่านใดที่ มี abs และเอาออกบ้างครับ

ผมรู้สึกว่า เบรคไม่ค่อยอยู่ เท่าเบรคปกติ รถทีไม่มี abs

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ปกติของ ABS ครับ เพราะมันจะจับปล่อยจับปล่อย ไม่ทำให้ล้อล็อค ไม่ได้ทำให้ระยะเบรคสั้นลง

ใช้ว่าเบรคดีแล้วต้องหยุดกึ๊ก เพียงแต่เบรคแล้วต้องรักษาสมดุลของรถให้สามารถควบคุมให้เสียการทรงตัวน้อยที่สุดต่างหาก

ปล.นอกจากเบรคที่ดีแล้ว ช่วงล่างก็มีส่วนสำคัญอย่างละเลยไม่ได้นะครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นด้วยกับ เลยคับ พี่ องค์ประกอบมันมีหลายอย่างประกอบกัน ช่วงล่าง ผ้าเบรก หลายๆอย่างเซทแล้วลงตัว รถไม่เสียสมดุลน่าจะดีสุดคับ

4. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรกเกรดดีๆช่วยคุณได้ครับ :eek:

5. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ขอบคุณมาก ครับ สำหรับคำตอบทุกท่าน

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

7. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ส่วนตัวผมยางก็มีส่วนสำคัญสำหรับรถมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้