Sun roof ของ celica แพงมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปsunroof, 18 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ราคาอ่ะครับ ไม่รู้ว่าแพงรึเปล่า ของไฟกลม กับ ไฟป้อป ขนาดต่างกันมั๊ยครับ
    แล้วถ้าจะเอาของรุ่นอื่นเช่นของ cefiro หรือ honda มาแปลงได้มั๊ยครับ
    แล้วค่าทำ ประมารเท่าไหร่อ่ะครับ

1. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    8000 คับ ได้แน่ๆ ของ ST20X ตรงๆเลยคับ

เดียว จะ ลองหาให้นะคับ

เคยเจออยู่บ่อยเหมือนกัน ร้าน ทำ Sunroof แถว สะพานใหม่

2. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    8000 ครับ มีเลยครับ ทั้งไฟป็อป ทั้งไฟกลม ร้านชิงนำชัย สาขาลาดกระบังอะ ครับ

3. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
  4. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    :)

ราคาอยู่ที่ประมาณ 8000 - 10000 แล้วแต่ร้านครับ:)
    ซื้อตรงรุ่นน่าจะดีกว่าครับ
    ค่าทำ น่าจะแพงกว่าค่าของพอสมควรครับ

ปล ... ถ้าผมแนะนำจริงๆ อย่าทำดีกว่าครับ
    เพราะว่ามันต้องตัดเสา 4 เสานะครับ ไม่ใช่เลาะหลังคาเหมือนรุ่นอื่นๆอ่ะครับ
    เสียดายรถ และที่สำคัญคือ Feeling ไม่เหมือนเดิมแน่ๆครับ :eek:

5. gop

gop Guest

0
    0
    0
    สวย แต่ถ้ามาจากโรงงานดีที่สุด

6. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    ค่าของประมาณ 8000 อย่างมาร์คว่า
    ค่าทำประมาณ 10000 ครับ
    แต่แนะนำเหมือนอั้มครับ ว่าอย่าทำดีกว่า

7. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ค่าทำ 1หมื่นเลยหรอ พี่เพชร เวนกำจิงๆ แพงแสด -*-

8. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    มีประกันให้ประกันเครมก็ได้ครับ เคยทำให้เซฟิโร่หลายคัน

ส่วนของผม ซันรูฟจากโรงงานแท้ๆเลยครับ

9. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    เคยเจอที่เซียงกง รังสิต ขาย 5000 แต่ไม่รู้จะอยู่ป่าวอ่ะ ลองไปดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้