ช่วยแนะนำเพลงหรืออัลบั้ม สำหรับลองเสียง หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย แฟกแฟท, 6 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    เอาประมาณว่า ถ้าจูนด้วย อัลบั้มนี้แล้ว จะใช้กับการฟังเพลงได้เกือบทุกแนว

1. affirmation

affirmation New Member Member

2
    0
    0
    ที่ร้านที่ผมไปติดและแนะนำ(ร้านThesoundlab) ที่เอาไปทำ Level Match เป็นของ พลพลชุดห่วงใยที่แผ่นสีดำล่ะคับ เสียงอัดดีมากลองดูนะคับ

2. +- Virgin +-

+- Virgin +- New Member Member

67
    2
    0
    ปกติจะมีแผ่น Sound Test นะครับ..

3. Acevento

Acevento New Member Member

54
    0
    0
    ส่วนตัวผมใช้ ซูซาน อัลบั้มรวม(รวมโคเวอเพลงเก่ายุค 60-80) ทำดนตรีใหม่อัดแบบ 24บิทครับ

กับอีกอัน Eagle แผ่นคอนเสริทอัด 24บิท(แผ่นนอกนะ ออกมาก่อนแผ่นไทย 24นานมากแล้ว)

แต่ตอนนี้สุดท้ายมาปรับให้พัง mp3 แผ่นไรท์ใด้ดีก็พอเพราะฟังทุกวันครับ :)

4. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    best voice ครับไปลองหาฟังดู

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ของผมเป็นแผ่น Test จากมิราจคับ

6. special

special New Member Member

25
    0
    0
    หาแผ่นซีรี่ audiophile มาลองฟังดูละกันครับ

mp3 อย่าใช้ และ Audio CD ที่ไร้ท์มาจากการแปลง MP3 -> CDA ก็อย่าใช้ครับ...

อ่อมีแผ่น test ของ Marantz มีหลายแนวเลย แต่ไม่มี hip hop นะ

7. NorUles

NorUles Guest

0
    0
    0
    ผมมี SOUND CHECK เพลงเทสเครื่องเสียงรถยนต์

Artist : SOUND CHECK
    Album : SOUND CHECK เพลงเทสเครื่องเสียงรถยนต์
    Records :-
    Release :-

Track List :

1-Bassmo ทดสอบจุดตัดความถี่
    2-Empire ทดสอบความบริสุทธิ์ของโทนเสียง
    3-Stormy ทดสอบพลังเบส
    4-Robble ทดสอบความแห้งของเบส
    5-Serah ทดสอบการปราศจากการปรุงแต่ง
    6-Dario ทดสอบความสมดุลของเสียง
    7-Uwe ทดสอบความชัดเจน
    8-Ai Di ปราศจากความแหลมคมที่บาดหู
    9-Friedemann ทดสอบความเป็นสเตอริโอ
    10-Rebecca ทดสอบการระบุตำแหน่ง
    11-Deborah ทดสอบความประทับใจโดยรวม
    12-Eric ทดสอบความเป็นธรรมชาติ
    13-Jay Graydon ทดสอบระดับเสียงที่ดังที่สุด
    14-Bassmo Bill ปราศจากความหนักแน่น
    ท่านใดอยากได้ไปลองใช้ก็ แอดเมลล์มาที่ [email protected] ผมจะส่งให้

8. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ผมชอบ แผ่น close to you ของ susan vong ไว้จูนเสียงร้อง และก็ Jm lab และก็ Track กลอง ของ เซฟฟิลแล็บ ครับ ลองดู

9. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    แผ่นเทสผมไม่เคยใช้ครับ เพราะส่วนมากมันไรท์มาจากแผ่นแท้อีกทีนึง ผมเลยใช้แต่แผ่นแท้ของผมเองซึ่งก็มีหลายแผ่น เพราะต้องลองหลายๆอย่างครับ - -"

มีทั้งพวก แจ็ส ฟิลชั่นแจ็ส เพลงร้อง เพลงบรรเลง ปนๆกันครับ จริงๆก็รวมเพลงราวๆ 18 เพลงออกมาเป็น CD เทสสำหรับผมแล้วละครับ ใครสนใจผมจะไรท์ขายนี่ผิดกฏหมายป่าวหว่า - -" ถือว่าค่าแผ่น

10. buraphaboy

buraphaboy New Member Member

9
    0
    0
    เอาแผ่นที่ชอบ เพลงที่คุ้นหู นั่นล่ะครับ

อย่าลืมว่า เวลาฟัง คุณก็ฟังจากแผ่นที่คุณชอบ ไม่ได้ฟังจากแผ่นที่ร้านใช้จูนให้คุณนะ ...

ผมเอง จะมีแผ่นเพลงโปรดอยู่ 2 - 3 แผ่นที่อัดมาค่อนข้างดี เอาไว้ฟัง แล้วปรับจูนตามล่ะครับ เพราะฟังบ่อยหนิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้