ตั้งวาวล์ที่ไหนดีอ่าคร้าบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pumkinseeds, 14 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    B14 Ga16Dne วิ่งมาสองแสนปลายแล้ว ติดแก๊สนานแล้วด้วย

อยากตั้งวาวล์ วัดระยะห่างวาวล์ ตั้งความตึงโซ่สายพาน ไปที่ไหนดีอ่าครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    มันจะมีอาการอะไรบอกมั้ยครับ ว่าควรตั้งแล้ว หรือตามตามอายุ แล้วแพงมั้ยครับนี่ค่าใช้จ่าย

3. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    มารอฟังคราบบบบบ:D:D:D

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มันเป็นซิม ไม่มีอาการผิดปกติ อย่าไปยุ่งกับมันเลย

5. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เวลามันผิดปกติมันเป็นไงอ่ะพี่เฟิร์ส

เพราะตอนนี้ ก็มีแค่ เสียงดังแต๊กๆ เวลาสตาร์ทเครื่องใหม่ๆตอนเครื่องเย็น

กับอาการ เร่งเครื่องไปประมาณ 2500 รอบ แล้วเกิบอาการกระตุกแบบเบาๆ นิดหนึ่ง ก็เลยงงว่ามันเป็นที่อะไร

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เสียงดัง น่าจะมาเป็นที่โซ่ นะครับ เวลาสตาร์ ลองใช้น้ำมันเครื่อง เบอร์หนืดๆๆ หน่อย น่าจะช่วยได้

7. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    เดี๋ยวนี้ เร่งแซงแล้วไม่ค่อยมีแรง เกี่ยวกับวาล์วด้วยไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้