ขอคำปรึกษาหรือยกเครื่อง

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย GoT_N, 5 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GoT_N

GoT_N New Member Member

30
    0
    0
    :D:Dถ้าผมยกเครื่อง Ga16ลง +เกียร์ ธรรมดา จะได้ราคาเท่าไรครับ

ถ้าวางsr20det +เกียร์ธรรมดา ราคา 60000 แพงไปไหม ราคานี้พร้อมวิ่ง เปลี่ยนหมดทุกอย่าง

ถ้าวางsrของเพาซ่าขับ4 แต่อุดเปนขับ2 ตัวรถจะรับไหว (พวกแรงดึง กระชาก พวกเนี่ย)

ปล.รบกวนพวกพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ พี่ๆที่มีประสบการณ์

ขอบคุนครับ :D:D:D:D:D:D

2. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    บอกเล่าประสบการณ์แล้วกันนะครับบบ

ผมยกเครื่องตัวเดียวกับคุณลงครับ แล้วก็เอา sr20de มาลงแทน

งบทั้งหมดรวมๆแล้วก็ประมาณ 4หมื่นห้าครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ เหอๆๆ)

แต่ยังไงก็ไม่ถึงห้าหมื่นครับ ส่วนเครื่องเทอร์โบนี่ผมไม่ทราบจริงๆคร้าบบบ

ยังไงก็อย่าลืมเผื่องบไว้สำหรับบวก ลบ นิดหน่อยด้วยนะครับ เพราะบางทีอาจจะมีเปลี่ยนพวก

อะไหล่เก่าบางตัวด้วยครับ ที่เหลือเด่วรอพี่ๆคนอื่นมาตอบอีกทีแล้วกันนะคร้าบบบ อิอิอิ

เครื่องเดิมให้อู่ตีเทริน เต็มที่ได้ 3-5 พัน ถ้าขายในกันเอง 5-8 พัน แต่เครืองต้องดีนะคับ แยกอะไหล่ขาย แบบผม ได้ประมาณ หมื่นอัพ แต่ใช้เวลาหน่อย
    แชร์ประสบการณกันนะคับ....ส่วนวาง SR20DE ของผมจบ 3 หมื่นนิดๆ เบ็ดเสร็จทุกอย่าง เป็นอู่บ้านๆทั่วไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้