Wan to Assembly Xenon light

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย sarintr, 9 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarintr

sarintr New Member Member

5
    0
    0
    HELLO MR.AUM , and all friends ///P'KING nakup , I use com in office, It cant write in thai and cannot go to our webboard.Sorry,

Iam forgot to ask u abt price of Xenon and which is the best shop?
    want more details and buggets :cool:

Thank a lot /// Nong chaiii

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2007
  2. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    พี่คิงโทรหา คุณ ตี๋ ได้เลยครับ ของดี งานติดตั้งดี (ละเอียดมากกกก) ประกันดี !
    ที่เบอร์ 089-446-4446
    บาสกับเพชรและเพื่อนอ้ำ ไปติดมา 6500 ครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าราคาเท่าเดิมไหมครับ ?

ลองโทรหาดูนะครับพี่ King ! :D

3. sarintr

sarintr New Member Member

5
    0
    0
    เดี๋ยวโทรไป ขอบคุณครับ จะได้หายหน้ามืดตามัว เห็นก้นสาวชัดๆ ก็คราวนี้และนะ (เปลี่ยนแล้วชัดมั้ยครับ) อิอิ แล้วเบอร์อะไรดีครับ :teeth: โอวคิดแล้วก็เสียวเลยไปละครับ:eek:

4. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ถ้าจะให้พูดตรงๆก็คือ ไฟธรรมดาที่เหลิองที่รถทั่วไปใช้ ที่ไม่ใช่ Xenon สว่าง และมองเห็นชัดที่สุด

(สังเกตุว่า ไฟถนนส่วนใหญ่ ก็ใช้สีเหลือง เพราะสีเหลืองเป็นสีที่ตัดแสงได้ดีที่สุด !)

ส่วน Xenon ถ้าเข้าที่มึดจริงๆ ก็ชัดและสว่างมากครับ

แต่ถ้าวิ่งบนถนนทั่วไป แสงไฟ Xenon จะถูกกลืนไปพร้อมกับไฟถนน

ยิ่งถ้าฝนตกๆ นี่ก็เครียดเหมือนกันครับ

ค่า K ไม่ใช่ค่าความสว่าง แต่จะเป็นค่าของ สี
    ยิ่ง K มาก ยิ่งมองยาก

ถ้าเน้นใช้งาน หล่อระดับ1 8000 K ขาวจั๋ว
    หล่อ ระดับ2 10000K ขาว อมฟ้านิดๆ
    หล่อระดับ3 12000K ขาวอมฟ้าๆ ม่วงๆ
    หล่อระดับ4 14000K ขาวอมฟ้า+ม่วง แต่สีชัดมาก ! หล่อมากกก !

เปลี่ยนแล้ว ข้อเสียก็อย่างที่พูดอ่ะครับ แต่ มีข้อดีอยู่อย่างเดียวครับ !.................. หล่อ !

อิอิๆๆ

ผมใช้ Xenon 12000 K ครับ ขอหล่อ ระดับ 3 พอครับ !

5. the_peeth

the_peeth New Member Member

56
    0
    0
    พี่ อั้ม ... อยากติดบ้างจะได้หล่อ

ราคา เดียวกัน ทุก K เลยป่าว :cool: อยากหล่อกะเค้าบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้