ถามเรื่องยางหุ้มเพลาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ยางหุ้มเพลาขาด ต้องรีบเปลี่ยนไหมครับ

ถ้าใช้เครื่อง B ต้องบอก ร้านว่าเป็นยางหุ้มเพลา b16 ด้วยไหมครับ

แลวควรเปลี่ยน พร้อมกันซ้ายขวาไหมครับ

มันมียางหุ้มเพลา ใน - นอก อีก?

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    บอกร้านทั่วไปคงยากถ้าซื้อที่ YSC เขารู้เลย
    ส่วนเรื่องเปลี่ยนแนะนำให้เปลี่ยนพร้อมกันเลยครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ระวังช่างใส่ลูกปืนเพลา 3 ลูก (ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) กลับด้านนะครับ ผมเคยเจอมาแล้วสั่นทั้งคัน เสียไปเลย ต้องซื้อเพลาใหม่ครับ
    นี่แค่เปลี่ยนยางหุ้มเพลานะ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไหนๆก็ต้องถอดแล้วเปลี่ยนหมดเลยก็ได้ครับ...

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ขอออกความคิดเห็นนะครับ ในฐานะผู้ที่เคยเปลี่ยนมาแล้ว
    ร้านข้างนอกมีเป็นบางร้าน ของผมเข้า0ครับ มันมีของaccordในไทย(จำไม่ได้ว่ารุ่นไหน)เหมือนกันแป๊ะๆๆๆ
    ต้องถอดตัวเก่าออกไปเทียบอะครับ และเปลี่ยนพร้อมกันจะดีกว่าเพราะอายุมันก็เท่ากัน
    ของผมเปลี่ยนมาเกือบปีแล้วยังปิ้งๆๆๆ......อยู่เลย
    ปล.ของ0เค้ารับประกัน3หรือ6เดือนนี่แหละจำไม่ค่อยได้

6. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ถ้าข้างขวาขาด ให้เปลี่ยนข้างขวาทั้งนอก-ใน
    ถ้าข้างซ้ายขาด ให้เปลี่ยนข้างซ้ายทั้งนอก-ใน
    เพราะรื้อข้างไหนออกมา มันสมควรจะเปลี่ยนทั้งนอก-ใน เสียค่าแรงทีเดียว

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งซ้ายขวาพร้อมกัน ยกเว้นสภาพแย่ทั้งสองข้าง

ถ้าซื้อของไปเอง ให้ซื้อจารบีไปด้วย

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สรุป ผมเปลี่ยนแมง 4 ตัวเลย เจ็บเลย 1400 แต่ได้ใหม่ๆ อุ่นใจ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    1400 นี่ของแท้ศูนย์หรือยี่ห้ออะไรครับ พอดีต้องเปลี่ยนเพลาก็ว่าจะเปลี่ยนยางหุ้มเพลาซะทั้งชุดด้วยเลยครับ

ขอบคุณครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปสอบถามที่ร้านเลยคับ รึบอกว่าของb16ก็ได้ 350

10. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    สงสัยต้องไปเปลี่ยนบ้างแล้วครับ ก้มไปดูแตกลายงากันหมดแล้วทั้งซ้าย-ขวา ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้