ขอบ่นหน่อยคับ..เมื่อกี้เกือบได้ฆ่าคนตาย...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NAT U11, 8 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เมื่อกี้ออกไปเอาของบริษัท...ก็ขับรถมาดีๆไม่ได้เร็วอะไรมาก เพราะรถค่อนข้างเยอะ...
    พอถึงกลางโค้ง...มีคุณลุงวิ่งออกมาจากหน้ารถ 10ล้อที่จอดอยู่ซ้ายมือเพื่อข้ามถนน..แถมวิ่งมาครึ่งเลนแล้วก็เดินซะงั้น
    ชิบหาไม่เจอหละกรู...เบรคก็ไม่ได้...คันหลังก็ตามมาติดๆ...ดีที่มีช่องว่างหน้า10ล้ออยู่หน่อยเลยหลบได้...คันหลังผมก็เบรคลั่นเลย...
    เพราะตามผมมาติดๆ....มองกระจกหลัง...เห็นคุณลุงเดินเหมือนไม่รู้ร้อนรู้หนาว...เหมือนว่าชนกรูเมิงก็ซวย....

คุณลุงคับผมไม่อยากฆ่าคนเลย....ชนไปก็ ออกข่าวว่ารถแต่งขับเร็วไม่สนใจเพื่อนร่วมทาง แข่งกันมาบ้าง...ชนคนแก่..ซวยเลย...

มีใครเคยเจออย่างผมบ้างไหมคับ...โมโหก็โมโห....แต่ก็คิดอีกทีคนแก่ทำอะไรก็ช้าอยู่แล้ว....แต่คุณลุงก็ไม่น่าจะข้างถนนกลางโค้งเลย...
    แถมอยู่หน้ารถ10ล้ออีก ไม่เห็นคุณลุงเลย....เฮ้อ....

2. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    โอ้ๆๆ ทำใจร่มๆค้าาาา...ดีที่ไม่เปงอะไรนะค้าา..
    ขืนชนมา ชนซ้อนกันเปงเเถบๆเเน่เลยค้าา...

รึว่าลุงเค้าอยากฆ่าตัวตายอ่ะคะ..o^o

3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ใจเย็นๆครับนัท

4. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ดีแล้วคับที่ผ่านไปได้ด้วยดี ยังไงก็เป็นประสบการณ์เตือนเสมอเวลาเจอโค้งครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลุงเค๊าอกหักป่าวคับ?

6. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ระทึกขวัญ

7. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ลุงนะลุง

8. ดีนะ ลุงแกไม่หัวใจวายตาย ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้ชน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:58:38 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:58:15 ----------

ดีนะ ลุงแกไม่หัวใจวายตาย ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้ชน

9. NAT U11

2,028
    13
    0
    หายโมโหแล้วคับพี่Peng...ขอบคุณคับพี่...

ว่าแต่ลุงแก่คงไม่หัวใจวายหลอกคับ...เพราะคันหลังผมเบรคลั่นขนาดนั่นแกยังเดินเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเลย...555...
    ดีที่คันหลังก็มาไม่เร็วเท่าไร ถ้าท้ายกวาด ลุงคงสนุกอะคับ กระบะขนของหลังคาสูงด้วย...

ที่เอามาบ่นเพราะว่า บ้างครั้งเราระวังแล้ว....แต่คนข้ามถนนก็น่าจะข้ามตรงที่ควรจะข้ามหรือข้ามในช่วงที่น่าจะปลอดภัยอะคับ...
    ข้ามตรงกลางโค้งยาวๆแบบนี้ไม่ดีเลย...แถมโผล่มาหน้ารถ10ล้อที่จอดอยู่อีก..ไม่มีโอกาศได้เห็ฯเลยคับ...แว๊ปเดียวจิงๆ....

ดีที่ผมยังไหลมาเลื่อยๆ....ไม่ต้องมาถึง100 อะคับถ้าสัก 80 ผมคงต้องไปนั่งที่โรงพักหรือไม่ก็หน้าห้องฉุกเฉินแน่ๆ...

ยังไงก็ระวังคนข้ามถนนกันด้วยนะคับ....คนข้ามก็ข้ามในทางข้ามนะคับ....
    ปลอดภัยทั้งคู่นะคับ....

10. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    ดีแล้วคับที่ไม่เป็นรัย ...ผมหล่ะกลัวเหมือนกัน คนข้ามถนน ไม่ดูรถเนี่ย

11. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    ผมเคยเจอแนวๆนี้ครับ
    ดูหน้าชัดๆ แม่งเมา...

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:16:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:15:54 ----------

ผมเคยเจอแนวๆนี้ครับ
    ดูหน้าชัดๆ แม่งเมา...

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ดีแล้วครับที่ไม่ชน ถ้าชนก็เรียกประกันละงานนี้

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อันตราย สงสัยลุงไม่อยากแก่ตาย ผมก้อเคยเจอ เหตุการณ์ประมาณนี้คับ

14. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    สำหรับผม คนแก่กับเด็ก ไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่หรอก
    เพราะอาจจะหมดแรงวิ่งไม่ค่อยไหว หรือถ้าเป็นเด็กก็อาจจะยังไม่รู้ภาษามาก

แต่ที่เซ็งก็คือ คนวัยทำงาน

"ข้ามถนนเว้ย ไม่ใช่เวทีเดินแบบ"

ผมเองก็เกือบสอยคนพวกนี้ไปหลายคนและครับ

15. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    นึกขึ้นได้เคยครั้งหนึง
    แต่เป็นนักศึกษาสาวซะด้วย
    แกเดินเหมือนกะว่าเดินแบบเลย
    กลางถนนนี่นะ ผมก็วิ่งมาไม่ไวมากหรอก เบรคทันแน่ๆ
    แต่ที่โมโหอีท่าเดินแม่งละไม่รีบไม่ร้อนเลย
    ผมแกล้งวิ่งทื่อเข้าไปเบรคเสร็จเปิดกระจกตะโกนออกไปด่าแม่มเลย
    เฮ้ยรถนะโว้ยไม่ใช่ค...ว......ย(ขอโทษที่ใช้คําหยาบตอนนั้นแม่งโมโหจริงๆ)
    ข้ามถนนนนะโว้ยไม่ใช่มาเดินล่อ:mad:

16. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    คิดเหมือนกันเลยคะ..เเกจะอกหักรักคุด เมียหย่า รึว่าลูกทิ้งป่าวว้า...

สงสัยหนูคงเป็นหนึ่งในความกลัวนั้น เพระาข้ามทีไร เหม่อทุกรอบ มองซ้ายเเต่ไม่มองขวา เกือบไปยมโลกหลายรอบเเล้ว เฮ้ออ..
    ทั้งที่น่าจะมองขวาก่อน เเต่ไม่รุทำไมถึงมองซ้าย เเล้วกลัวรถทางซ้ายก่อนด้วย วิ่งตัดหน้าประจำ เหอๆๆ ต้องใช้สะพานลอยเสมอ..ไม่กล้าถนนใหญ่ กัว...

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ลุงน่ะไม่รู้ แต่เจ้าของกระทู้เนี่ย ชัวร์ ครับ พี่:D

18. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    น้าเบิ้มครับ สระ อา มันตกครับน้า :D

19. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมเคยเจอคล้ายๆกันแบบนี้ครับ
    มาเร็วพอสมควรพี่แกวิ่งข้ามถนนมาประมานเลนที่สองล่ะ
    ไอ้เราก็หักพวงมาลัยเพื่อที่จะหลบไปทางด้านหลังของเค้าให้เค้าวิ่งข้ามถนนไป..
    แต่พี่แกวิ่งกลับครับ! ไม่ข้ามถนนไปต่อ เกือบงานเข้าเหมือนกัน เข้าใจเลยครับ เวลาเจอแบบนี้

20. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่าคันหลัง จขกท นี่น่าจะหัวใจแทบวายเลยนะครับ

21. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ลุงหนอลุง

22. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อ้าววว . . .. เจ้าของกระทู้ อกหัก หรอ นี้

โถ่ ๆ ๆ ไม่น่าพลาดเลย ผมรอซื้อกันชนคืนอยู่

กร๊ากกกก . . ..

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:06:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:05:50 ----------

อ้าววว . . .. เจ้าของกระทู้ อกหัก หรอ นี้

โถ่ ๆ ๆ ไม่น่าพลาดเลย ผมรอซื้อกันชนคืนอยู่

กร๊ากกกก . . ..

23. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เกลียดที่สุดข้ามใต้สะพานลอย ทำไมเห็นสะพานลอยแล้วมันท้อเหรอ

24. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ดีแล้วคับมีช่องหลบไม่ชั้นก็โดนสอยตรูด

25. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    รอดจากเหตุการณ์แบบนี้มาได้ก็โอเคแล้วล่ะครับ ยังถือว่าในความซวยก็ยังมีโชคที่ทำให้เรารอดมาได้
    ไม่งั้นป่านนี้ท่าน จขกท. คงต้องกำลังแย่แน่เลย
    ถือว่าบุญเก่าสะสมมาดีแล้วกันครับ อิอิ

26. NAT U11

2,028
    13
    0
    ;););)5555;););)

:sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

;);)ใช่คับคันหลังผมเนี่ย...คงหัวใจจะวายอะคับ...เพราะมันใกล้มากๆ;);)

:sad::sad:เออ..ไม่อกหักบ้างก็แล้วไป.....ไอ้นี่จ้องจะซื้อกันชนคืนอย่างเดียวเลย....:mad::mad:

แสดงว่าเจอเหมือนผมกันเยอะเหมือนกัน...นึกแล้วก็...โชคดีจิงๆที่มีช่องให้หลบ....ขับรถกันระวังๆนะคับ...

27. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    อย่างนี้ คดีเด็ด จะบอกว่า

ไม่ใช่ทองไม่รู้ร้อน แต่เป็นลุงไม่รู้ร้อน

28. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เคยเจอแบบพวกกลับรถตัดหน้ากับเปลี่ยนเลนแบบไม่มองกระจกข้างทั้งๆที่มาเร็วมากๆน่ะ

29. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ผมเคยแต่คนวิ่งมาชนรถ งิงิ**
    ขับมาดีๆคนกำลังข้ามถนน ผมก็ไม่เข้าใจทำไมเขาไม่รอให้รถผมวิ่งผ่าไปก่อน เขาคงคิดว่ารถผมวิ่งพ้นแล้ว
    เขามองแต่ทางขวาเขาไม่มองรถผมเลย

วิ่งชนรถผมซะงั้นดีนะวิ่งมาแค่40 อิอิ งงกันไป

30. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ผมก็เคยเจอคล้ายๆกันนี้แหล่ะคับ แถวพระประแดง แต่ไม่ใช้คนข้ามถนนนะครับ เป็นตำรวจ แกเล่นหลบอยู่มุมโค้ง พอผมขับไป(ก็เร็วพอประมาณนะ) อยู่ดีดีแกกระโดดออกมายึนกลางถนนโบกให้หยุดซะงั้น
    แล้วผมจะหยุดยังไงล่ะครับ ดีที่เลนขวาไม่มีรถ หักหลบแทบไม่ทัน นี้ยังคิดว่าถ้าชนไปแกคงภูมิใจที่ตายในหน้าที่มั้ง( แลกกะเงิน 2-3ร้อย คุ้มมั้ยเนี้ย )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้