กระจกผั่งซ้ายควบคุมจากด้านคนขับตั้งให้เลื่อน auto ได้ด้วยหรือ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 7 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    กระจกผั่งซ้ายควบคุมจากด้านคนขับตั้งให้เลื่อน auto ได้ด้วยหรือ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ให้เลื่อน auto นีคืออะไรครับ หมายถึง ปรับไฟฟ้า ป่าว

ถ้าหมายถึงแบบรถหรูๆ set profile เอาไว้ ไม่เคยเห้นนะ

หรือเขาอาจจะแปลงมาครับก็ต้องมี กล่องควบคุมเพิ่ม

3. chutjane

350
    1
    0
    หมายถึงกดฝั้งคนขับทีเดียวหรือประมาณห้าวิให้กระจกมันเลื่อนขึ้นเองโดยไม่ต้องกดแช่ เหมือนด้านคนขับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ของผมไม่ต้องกดแช่นะคับ

5. chutjane

350
    1
    0
    เห็นเค้าบอกว่าสามารถตั้งได้ ก็จริงดิครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:50:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:50:21 ----------

เห็นเค้าบอกว่าสามารถตั้งได้ ก็จริงดิครับ

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    รถผมไม่เห็นเป็นเลย ปรับทีละข้าง รอฟังๆ

7. chutjane

350
    1
    0
    ที่ผมลองถามดูเพราะได้ยินที่อู่เขาบอกมาว่ารถคุณมันไม่ออโต้
    ผมตั้งให้แล้วนะ กดแช่ห้าวินาที แต่ผมลืมลองกดดูตอนนี้รถนอนอู่เลยมาถามดู

8. chutjane

350
    1
    0
    ที่ผมลองถามดูเพราะได้ยินที่อู่เขาบอกมาว่ารถคุณมันไม่ออโต้
    ผมตั้งให้แล้วนะ กดแช่ห้าวินาที แต่ผมลืมลองกดดูตอนนี้รถนอนอู่เลยมาถามดู

9. chutjane

350
    1
    0
    ที่ผมลองถามดูเพราะ

10. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของผมก็ตั้งไม่ได้นะครับ แต่เคยที่คนทำเป็นกล่องเอาไปพ่วงกะสวิทย์ฝั่งคนนั่ง เพื่อให้ขึ้น-ลง ออโต้

11. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    อ๋อออออออ แจ่มๆ แต่ตอนนี้มันเริ่มฝืดแล้วอะ ทำไงให้ไวๆ หน่อยดี

12. chutjane

350
    1
    0
    ผมก็ผืดเช่นกัน แต่สรุปว่า ทำให้ Auto ไม่ได้ครับ ฮือๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้