สวัสดีคับผมสมาชิกใหม่เพิ่งซื้อไมตี้วาง1เจโบมามีเรื่องรบกวนถามคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย etee, 12 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    สวัสดีคับผมสมาชิกใหม่เพิ่งซื้อไมตี้วาง1เจโบมามีเรื่องรบกวนถามคับ.......ไม่เคยใช้รถเครื่อง turbo คับ
    ผมชื่อบอยเพิ่งซื้อรถมาอยู่แถวนนท์พระราม 5 , อนุสาวรีชัยฯ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
    1 อยากติดแก๊ส แต่งบน้อยถ้าติดแบบ mix จะได้มั๊ยคับ ประสิทธิภาพด้อยกว่าติดระบบหัวฉีดแบบพอรับได้มั๊ยคับ
    2 รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำร้านที่ติดแก๊สเครื่องเจโบเนียนๆ ,ราคาประมาณ แถวนนท์ กทม.ใกล้เคียงด้วยคับ
    ต้องขอโทษด้วยที่เป็นคำถามพื้นๆ แต่ผมไม่ทราบจิงๆ พอดีต้องใช้รถขนของวิ่งทางไกลและชอบโตโยต้าเลยไปซื้อ ไมตี้วางเจมาเพื่อจะติดแก๊ส
    แล้วจะเอารูปรถมาลงให้พี่ๆช่วยพิจารณาคับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มีนาคม 2010
  2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เดี๋ยวมีคนมาจัดให้คลับนี้เจหลายคันครับ........

3. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันไปคราบ

รอเซียนมาตอบ

4. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    หวัดดีคับ
    รอซักแป๊บ

5. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    เรื่องแก๊สต้องรอพี่ชายต้นเลยครับ ดันอยู่แถวโซนขี้เมาอีก 555 พระราม 5

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ยินดีต้อนรับ นะครับ
    ขอตอบข้อก่อนที่เซียนเเก๊สจะมาตอบก่อนนะครับ

ข้อ 1 ติดแบบ MIX อาจจะวิ่งด๋อยกว่าระบบหัวฉีดนิดหน่อยอะครับ
    ข้อ 2 ใครอยู่แถวนนท์ ช่วยเนะนำต่อด้วยนะครับบบบบบบ

รอดูรูปนะครับ

7. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    รอชมรูปครับ

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    สวัสดีครับ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ร่วมด้วย ช่วยอัฟ อัฟ ครับ

10. ดีคับ

11. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    หวัดดีครับผมอยู่ราชวัตรครับ...
    1.ได้ครับ พอรับได้ ขยับนิดหน่อยๆ ไม่เคยกลัวหัวฉีดครับ...
    2.แนะนำ เค คลอง3 ครับ ประสบการณ์ติดแก๊สเครื่องตัวนี้เยาะ..

12. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านมากคับ นี่เปนกระทู้แรกของผมอบอุ่นจิงๆคับ
    ส่วนรูปรถตอนนี้รถอยู่อู่คาดว่าวันจันที่15 มีค. เข้าไปรับรถจะถ่ายรูปมาให้พี่ๆช่วยดูคับ

13. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ไม่เคยกลัวหัวฉีดเนี้ยเป็นคำสบประมาทหรือเปล่าาาาาาาาาา

สมาชิกใหม่รบกวนที่กระทู้ เนะนำตัวด้วยนะครับ

http://racingweb.net/forums/showthr...9%D0%B9%D3%B5%D1%C7-%A4%EA%D2%BA%BA%BA/page12

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:07:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:07:40 ----------

ไม่เคยกลัวหัวฉีดเนี้ยเป็นคำสบประมาทหรือเปล่าาาาาาาาาา

สมาชิกใหม่รบกวนที่กระทู้ เนะนำตัวด้วยนะครับ

http://racingweb.net/forums/showthr...9%D0%B9%D3%B5%D1%C7-%A4%EA%D2%BA%BA%BA/page12

14. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

15. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

16. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ยินดีที่ได้รูจักครับ ผมโจ้ อยู่บางบัวทองครับ

17. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ติดแล้วประหยัดเลยครับ วิ่งใช้งานรับรองคุ้มครับ แถมแรงด้วย

18. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    สวัสดีครับผมก็ใช้เเก็สอยู่ประหยัดเเละเเรงได้ด้วย เเก็ส MIX ก็วิ่งดี อย่างพี่ชายต้นว่านั้นเเหละครับอยู่ทีการติดตั้งครับ
    ผมอยู่เเถวปทุมธานีเเต่ส่วนใหญ่รถจะวิ่งอยู่เเถวนนทบุรีบ่อย เจอกันอย่าลืมทักทายนะครับ

19. m&m-HLC

367
    1
    0
    สวัสดีครับผมก็ใช้เเก็สอยู่ประหยัดเเละเเรงได้ด้วย เเก็ส MIX ก็วิ่งดี อย่างพี่ชายต้นว่านั้นเเหละครับอยู่ทีการติดตั้งครับ
    ผมอยู่เเถวปทุมธานีเเต่ส่วนใหญ่รถจะวิ่งอยู่เเถวนนทบุรีบ่อย เจอกันอย่าลืมทักทายนะครับ

20. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ว่างๆแวะมาที่บ้านได้นะครับ
    เจอบนถนนทักได้นะครับรถไทเกอร์D4Dติดแครี่บอย
    ติดสติ๊กเกอร์HLc ล้อเงาๆทองๆนะครับ อิอิ

21. ยินดีที่รู้จัก (รถแก็ส ต้องให้คำชีแนะจาก ชายต้น )

22. ถ้าน้ำมันยังขึ้นต่อเนื่องแบบนี้ คงได้ติดแก๊สเหมือนกันครับ

23. powerone9

powerone9 New Member Member

139
    1
    0
  24. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    หวัดดีครับผมชื่อปุ๊ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ฮึ้ๆๆๆๆเมื่อหรัยจาได้วางเจมั้งนี้
    เมื่อวานปายชลบุรีมาไปกลับ 444 กม.เดิมน้ำมันดีเซลไป 1000 บ.(29.29 บ./ลิตร)วิ่ง 110 เองอ่ะครับ หมดเกี้ยงเอยอ่ะครับเซ็งจิงเลย
    ฮึ่ฮึ่ๆๆๆจาเอาเจ ติดแก๊ตอ่ะๆๆๆๆๆๆๆ

25. m&m-HLC

367
    1
    0
    ถ้า้เป็นเเก็สก็ประมาณ 600 บาทได้ครับ
    มาเเจ้งให้อยากครับจะได้มีสมาชิกเจเพิ่มอีกคัน อิอิ.....

.

26. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    แอบแวะมาศึกษาข้อมูล

27. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อิจฉาแกสจัง.....ไม่มี 2kd ติดแก็สมั่งนะ อิอิ

28. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    หวัดดีดีคับ ชื่อปุ๊คับ ผมอยู่แถววงศ์สว่างคับใกล้กัน ผมเห็นแถวพระราม 5 ก็มีนะคับเยอะเลยรถวางเจเพียบ

29. ยังคงน้ำมันคับ

30. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ไปพัทยา หนึ่งถังพอดีเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้