@ รถคันแรกที่เพื่อนๆขับ.... @

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    รถคันแรกที่เพื่อนๆขับคือรถอะไรกันครับ....

ของผมเป็นนี่ LANCER ไฟนอน 1400 GL เป็นคันแรกที่หัดขับ และขโมยขับ เริ่มหัดออกล้อฟรี ก็เป็นคันนี้ครับ ตอนประมาณ ม.2 คับ

แล้วของเพื่อนๆละคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2010
  2. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    คันแรกที่หักขับเลยก้ corona ท้ายโด่ง อะครับ ประมาน ม2 เหมือนกันคับ

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมขับคันแรก KE30 ครับ แอบขโมยของที่บ้านไปขับตอนม. ต้น จำไม่ได้แล้วว่า ม. อะไร

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมขับไมตี้ คันนี้<< มาตั้งแต่ป้ายแดงเลย

5. civic EA ครับ

6. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    คัน แรก ที่โขมยขับ ก็คันนี้เลย ครับ subaru GL 1600 SEDAN 1978อารมร์ณ เดียวกะ พี่ดุ้ก ทําทุกอย่างที่ทําได้ อิ อิ ม.2เช่นกันคับ

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
  8. เปอร์โย 309 ขับตอนแรก หาเกียร์ถอยไม่เจอ 555 หิหิ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2010
  9. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ไม่ตี้เอ็กเลยครับ ขโมยที่บ้านไปขับ

10. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    แอบขับกันทั้งนั้นเลยฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ของผมก็แอบคับ Opel Astra ของพ่อ สมัยม.4 พ่อหลับปุ๊บชวนเพื่อนแอบเข็นออกนอกบ้านแล้วก็สตาร์ทข้างนอกขับไปเล่นๆแถวๆนั้นเป็นการขับครั้งแรกเลยคับ

11. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ไมตี้ x สีแดง ขับจนฝากระโปรงซีด อิอิ

12. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    TOYOTA CORONA TT 132
    หัดขับจริง ๆ รถ กระบะเก่า ของ วิทยาลัยอ่ะ
    วิชา หัดขับรถยนต์

13. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    แลนคลูเซอร์ ตัวเก่าอะครับ ครับ ไม่รุเค้าเรียกรุ่นอะไร มันเป็นรถของกรมที่ดินสมัยก่อนแล้วเค้าปล่อยประมูลมา หลายคันพ่อผมเลยซื้อเก็บไว้คันนึง

ทรงออกแนวJEEP ที่ในหลวงใช้ออกทำพระราชกรณียกิจอะครับ เหมือนๆกันเลย

แต่นี่เป็น โตโยต้าแลนคลูเซอร์ หัดจากคันนี้เลยครับ ลองขับที่แรกหาเกียร์ถอยไม่เจอเหมือนกันครับมันไม่เหมือนชาวบ้านเค้า เกียร์ถอยมันอยู่ข้างเกียร์ 1อะ กว่าจะหาเจอร์ เหอๆ (หัวเกียร์ก็มีบอกไม่ยอมดู 555+ )

รู้แต่แรงมากครับ ติดหล่มไม่ต้องพูดถึงเลย แรงเหลือๆ ด้วยเครื่อง รหัส 4 F หรือ F4 ไม่แน่ใจเห็นที่เค้าตอกไว้ที่เสื้ออะครับจำไม่ได้แระ

เป็นเครื่องเบนซิน 6สูบ แถวเรียง คาบูเรเตอร์ 4000 cc

ขับแล้วรู้สึกชอบมาก เคยเอาไปบุกเบิกทางธุระกันดาลมา แล้วติดหล่ม กระชากเกียร์1 ขึ้นจากหล่ม เพลาหลังข้างขวาขาดเลยครับเพลาข้างไหลออกมาเลย ดีที่เป็นขับ4 เลยใส่ ขับ4 กลับบ้านมา

14. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขับตอน ม.1 ครับ เป็น ISUZU TFR หรือว่ามังกรทองนั่นเองครับ พาเพื่อนไปซิ่งบ่อย

15. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18

คันแรกในชีวิตคับ mazda 626 แต่ของผมเป็นสี่ประตู ขับตอนอยู่ม.3 คับ ยังจำได้ แม๊ก mk ขอบ16 ติดฟิลม์ดำ เพราะต้องใส่ชุดนักเรียนขับไปเรียน ตอนนั้นบ้าเครื่องเสียงมากลำโพงเต็มเลย อิอิอิอิอิ

16. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ของผมกระบะ ตอนเดียว น่าจะเป็น Isuzu ขโมยออกไปขับเช่นกัน

ที่แจ๋วคือขโมยออกไปขับเล่นตอน ป.5 ขายังแทบไม่ถีงเลย แถมครั้งแรกก็งานเข้าเลย ขับเล่นบนถนนลูกรัง ตจว. ก็เลยหันหลังมาดู โอวววว ฝุ่นเยอะดีจริงๆ สนุกๆๆๆๆ(หันหลังมาดูเพราะดูกระจกหลังยังไม่เป็น) หันหน้ามาอีกที เฮ้ย รถวิ่งตกถนนลงมาลุยป่าข้าวโพดแล้ว มึนไปหมด กว่าจะคิดเหยียบเบรคได้ รถมาจอดหน้าคลองพอดี อีกซัก 5 เมตร จะตกคลองแล้ววววว

โดนด่ายับเลยครับ ก๊ากๆๆๆๆ

17. ของผมขับรถเป็นจนถึงทุกวันนี้ก็มาจาก Toyota Hilux Hero คร้าบ

18. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    โฟลค์ เต่า กับ วอลโว่ 144 อะคับ...

19. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขับ 323 คันในรูปเลยคับได้มากจากพ่อ พ่อออกป้ายแดงมาแล้วเขาไปชื้อรถใหม่เลยเสร็จวัยรุ่นชะ

20. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ของผมพ่อพาไปหัดเลย เป็นมาสด้าแฟมิเลีย

ทำให้นึกถึงมันตอนเราหัดขับมันใหม่ๆ

ขอบคุณครับ

21. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ของผมเป็น dunsun 620 เริ่มหัดขับตอน ป.6 ถอยหลังครั้งแรกก็จะตกคลองซะแล้ว

ทุกวันนี้ยังอยู่ดีสภาพเดิมๆเลยรอวันกลับมาซิ่งอีกครั้ง

22. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Datsan ช้างเหยียบ เกียร์อยู่ที่ คอ

พ่อสอนขับ ตอน ป.6

23. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    มาสด้าแฟมิเลีย หัดพร้อมกันทีเดียวเด็กๆทั้งตระกูล เพราะโตพร้อมๆกัน

24. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ของผม ชวนเพื่อนมาเล่นที่บ้านแล้วแอบเอารถคนงานไปขับ

เป็น นิสสันกระบะหน้าหักตอนเดียว เสียวดีคับ

ป.ล. กระทู้นี้ดีคับ นึกถึงตอนเป็นเด็กเลย นานเกินจนลืมไปละ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:14:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:14:10 ----------

ของผม ชวนเพื่อนมาเล่นที่บ้านแล้วแอบเอารถคนงานไปขับ

เป็น นิสสันกระบะหน้าหักตอนเดียว เสียวดีคับ

ป.ล. กระทู้นี้ดีคับ นึกถึงตอนเป็นเด็กเลย นานเกินจนลืมไปละ

25. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ของผมE30 ตอน ม.2เหมือนกัน ออกเอี๊ยด ดึงโบ ขึ้นทางด่วนหาความเร็วสูงสุด มารับเพื่อนนั่งอัดกันไป11คน ขับได้ซักปี ก่อนจากกันไปวิภารถเดิมแต่อัดแหลก ขากลับหลับใน ชนทางเข้าหมู่บ้านพังเละ ปิดตำนานรถคันแรก ยืนมองซากน้ำตาคลอเบ้า

26. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    คันแรกเร้ย

GARLANT VR4 E33 ตอน ป.6 ยังคลานๆ หัดขับๆๆ
    อาทิตย์ต่อมา

พ่อสอนเร้ย ขับ Corona ST170 3S-GE พ่อพอหัดตอนั้นก็คลานๆ

เริ้มว๊ดแหลกบนถนนตอน ม.2 ได้

Audi A4 กับ Benz W123 1JZ-GTE

27. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    ขับครั้งแรกก็ โดเรม่อน ครับ AE92 คันแรกใช้มาเกือบ 10 ปี

28. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ผมหัดขับก็ โตโยต้า หยดน้ำอ่ะครับ.

29. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ของผมเริ่มจาก มิร่า........ใช้มา 12 ปีตั้งแต่ ม.1 ทำซะเกือบบินได้...........

30. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    Mazda B1800 รถหลวงที่ทำงานพ่อ คันที่เก่าและเน่าสุด ครับ

แอร์ไม่มี พ่อหัดให้ ตอน ป.6

ต้องเอาหมอนมารองตูดกะหลัง

หน้าตาแบบนี้ แต่ไฟเหลี่ยมอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้