เพิ่งมีกล้องตอนรถชนแล้ว อิอิ สอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย KIT_TG, 6 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KIT_TG

KIT_TG New Member Member

83
    1
    0
    พอดีรถผมไปขึ้นฟุตบาทที่มีเสาร์ไฟแดงมาอ่ะครับ แล้วพอถอยมาผมก็เลี้ยวซ้ายเผื่อจะกลับบ้าน แต่รถดันดึงซ้ายเข้าขอบสะพาน
    รถเลยเป็นดังรูปครับ แต่สงสัยอย่างนึงว่า ผมชนหนาแผลไม่เยอะ แต่ทำไมท้ายเอียงขวา ล้อหลังขวาจากตรง กลับหุบเข้า
    ทั้งที่รถผมล้อมันจะล้นออก งงมากครับทั้งที่ชนหน้าแท้ๆ รบกวนพี่ๆด้วยครับ

แล้วอีกเรื่องถือโอกาศเอารถมาให้เพื่อนชมเผื่อจะได้ทักกันบ้าง แต่เจออีกทีคงนานครับ อิอิ ขอทำก่อน พี่ๆเพื่อนๆใครพอมีอู่
    ซ่อมแล้วทำสี แถวนนท์ช่วยแนะนำหน่อยครับ เผื่อไว้พิจารนาครับ เพราะเพื่อนก็แนะมา 1อู่แล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆล่วงหน้าครับ

2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันให้ครับ รถผมอ่ะเสียวๆเรื่องนี้ ไม่รู้จะออกมาไง เหอ ไม่มีเวลาเข้าไปดูเลย

3. aofjack

aofjack New Member Member

278
    2
    0
    มาช่วยดันอีกคนครับ สงสัยต้องรอผู้รู้ให้ช่วยตอบครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทำหล่อไวไวนะครับ

ถ้าจะแปลงเป็นไฟหน้าเต็ม สนใจกันชนหน้าติดต่อได้นะครับ อิอิอิอิอิ

5. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ขอให้ซ่อมเสร็จไว ๆนะคับ แต่ว่าชนแรงรึเปล่าคับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อัพให้คับ

จัดของได้ที่ ปลาทานแม๋น เลยคับ รับรองหล่อ

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ชนหน้า แต่ท้ายเอียง อาการนี้ต้องให้อู่เช็คช่วงล่างให้ใหม่แล้วละครับ

8. โชคดีไปของเราขึ้นฟุบาตช่วงล่างไม่พัง

9. ต้องเช็คช่วงล่าง ให้ดีนะคับ พวกเพลา แคชซี มีคดตรงไหนบ้าง

10. KIT_TG

83
    1
    0
    อยากทำหน้าเต็มเหมือนกันครับพี่ แต่รถผมมันตัวไม่มีโปร่ง ถ้าหน้าเต็มมันจะทำโปร่งหลังลำบากหรือเปล่าครับพี่แมน

เพราะถ้าเป็นหน้าเต็มมันต้องใส่ตัวโปร่งหน้าใช่ไหมครับ ถ้าโปร่งหน้าอย่างเดียวไม่โปร่งหลังกลัวจะไม่สวยอ่ะครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆครับ นี้ผมก็กะว่าจะเช็คช่วงล่างก่อนจะเอาไปทำสีอ่ะครับ แต่ต้องรอหลังสงกรานครับ ช่างจะไปเที่ยว อิอิ

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ใส่กันชน ตัว 106 ก็ได้ครับบบบบบบบ

เป็นแบบไฟโบ้ แต่แก้มโปร่ง แล้ว ดึงเเก้ม ซุ้มหลัง แบบรถ พี่ฮั่ง อะครับ

12. KIT_TG

83
    1
    0
    พี่แมนครับรบกวนหน่อยครับพี่ พอมีรูป กันชน 106ไหมอ่ะครับพี่
    แล้วขอถามครับ
    ว่าถ้า ผมเอากระจังไฟโบ๋มาใส่ แล้วเอากันสนไฟเต็มมาใส่ จะได้ไหมครับ แบบว่าไม่ต้องใส่แก้มอ่ะครับ
    ถ้าได้พี่พอมีของไหมครับ ไม่ต้องเอาตัวโคเมียมก็ได้พี่กะว่าจะเล่นกระจังกันชนทำสีอ่ะครับ
    ว่าจะทำเหมือนรถซาหริ่มอ่ะครับถ้าจำไม่ผิด กันชน ดำออกเทามีเกร็ดนิดนึง

ไม่รู้เหมือนกันว่าจะออกมาสวยเหมือนคันนั้นหรือเปล่า

รบกวนอีกเรื่องครับพี่แมน รถพี่ฮั่งคันไหนอ่ะครับรบกวนหารูปให้หน่ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ KIT

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    จะเอาอันไหนไปขายครับ......ที่จองไว้หวังว่าคงไม่ลืมนะ...555

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัย ต้องเช็ค แคสซี ใหม่แล้ว ละครับ ขอให้หายเร็วๆ นะครับ

15. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    อยู่แถวไหนของ นนท์ ละครับ
    ถ้าอยู่แถวจังหวัดนนท์ รัตนา สนามบินน้ำ
    แนะนำอู่แถว ร้านแดรี่ควีน ใกล้ สะพานพระนั่งเกล้าครับ

16. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    มาฟังประดับความรู้.......

17. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    หายไวไวนะครับ

18. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ใส่ได้ครับ แต่กันชนจะยื่นออกข้างๆเลยตัวรถออกมาพอประมาณครับ..แต่ถ้าใส่แก้มด้วยหล่อเลยครับ;);)

19. KIT_TG

83
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนสำหรับกำลังใจนะครับ

20. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    หล่อกันอีกแล้ว.....

ว่าแต่ถ้าอยากหล่อเนี่ยต้องชนก่อนใช่มั๊ยคับ ถึงจะหล่อ....หุหุ

21. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    จะดีหรอครับพี่...อิอิ

22. KIT_TG

83
    1
    0
    ชนแล้วหล่อผมว่าไม่คุ้มนะครับพี่ๆ อิอิ ผมคงไม่ทำโปร่งอ่ะครับ หลายตัง อิอิ คงแค่ทำสีทั้งคันอ่ะครับ 555 งบน้อยครับ

23. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะครับ

24. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    แบบนี้ป่ะครับ

25. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    อาการไม่เบาเลยนะ หายไวๆนะคับ

26. กลับมาหล่อไวไวนะคับ

27. Hlc ต้องหล่อ แรงทุกคัน

28. KIT_TG

83
    1
    0
    ขอบคถณกำลังใจ จากเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนครับ หลังสงกรานจะเอารถเข้าอู่แล้วครับ

อิอิ รถแรงอยู่อู่ 5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้