ปรึกษาหน่อยคราฟ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย robinsonter, 25 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. robinsonter

robinsonter New Member Member

20
    0
    1
    NX นี้ ทำ ขับ หลั จะ มี ปัญหา อารัย รึ ป่าว คราฟ

ส่วนตัว เครื่อง นี้ จะ ระหว่าง

SR 20 DET ของ Silvia 1999 กับ RB 20 DET ของ Skyline

ตัว ใหน ดรี กว่า กัล คราฟ

แนะ นำ ที่ นะ คับ

ขอบ คุน ล่วงหน้าครับ:teeth:

2. Oakman222

Oakman222 New Member Member

20
    0
    0
    ได้ครับคนไทยทำได้อยู่แล้ว

ถ้าอยากทำขับหลังจริงๆ แนะนำ space frame เลยครับ แล้วอยากลงเครื่องไรก็ สุดแล้วแต่ แต่ถ้า 6 สูบมันอาจจะทะลุมาใกล้คนขับได้
    ลองดูตัวอย่าง รถที่เป็น toyota colora สามห่วง ลง jz ไม่รู้ว่ากระทู้หายไปยัง

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    มันต้องแปลงมากจนแทบจะเรียกว่าทำใหม่ทั้งคันเลยนะครับ คงต้องทำ spaceframe แน่ครับ เพื่อเลี่ยงปัญหาที่ผมจะพูดถึง

ปัญหาใหญ่ๆมี 2 ข้อเอง แต่ปวดหัวมาก
    1.แร็คพวงมาลัยขวางหัวหมูเกียร์เต็มๆ ต้องย้ายระบบเดิมใหม่หมด เหมือนง่ายนะ แต่โคตรยากครับ
    2.การติดตั้งชุดเพลาท้าย (อันนี้พอทำได้) โดยการเลาะทั้งแพหลังแล้วหาของจากพวก U12/Pulsar มาใส่ แต่ต้องมีหลักการนะครับ เพื่อให้ได้ศูนย์
    นอกนั้นไม่ใช่เรื่องใหญ่

งบสัก 200000 น่าจะพอครับ เท่าที่เคยคิดมา

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ดูงบแล้ว ใจผมวิ่งไปหาขับสี่ทันทีเลยพี่อ๊อด

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    200,000 เอาไปแต่งหล่อ + วางเครื่อง(ขับหน้า)

ยังมีเงินเหลือ พอจะซื้อ NX ได้อีกคันเลยนะครับ

6. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ลืมบอกไปว่าราคาที่ผมทำไว้ไม่มีค่าเก็บสีนะครับ

7. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    เหอๆๆ มาอีกคนแร้ววว แนวร่วมกระผมม 5555
    ไม่ทราบว่านี่จะเอาไปดริฟท์ป่าวค้าบบบ อิอิอิ
    คือที่ผมคิดอยากทำเป็นขับหลังเพราะว่าอยากจะเอาไปดริฟท์กะเค้ามั่ง
    แต่ด้วยราคา และตัวรถช่วงสั้น ทำให้คิดว่าถ้าทำได้จริง ก็คงเอามาดริฟท์แล้วไม่มันส์
    โปรเจคนี้เรยตกไปนานแล้วค้าบบ อิอิอิ อีตอนแรกก็คิดว่าอยากจะเอา nx มาดริฟท์ให้คนอื่นเห็น
    ว่ารถเรามันก็ดริฟท์ได้น้าาาา ฮ่าๆๆ แต่สุดท้ายก็ขอบายดีฝ่า อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้