..พี่นินครับ รบกวนหน่อยครับพี่..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 5 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ขอรูปจุดดาม firewall ตรงสายคลัชหน่อยพี่..

เพิ่งจะสังเกตครับ..

น่ากลัวโคตร - - :embarassed:

ต้องดามด่วน

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่แปลงเป็นครัช น้ำมันเลยอะเบส

เมื่อก่อน รถหนิง B11 GA15 หวี2ชั้น ครัชสาย ผ้าทองแดง ก็มีปัญหาเรื่องสายขาดบ่อยมากๆ

รถพี่แปลงหวีมิตซู ชั้นเดียว

เมื่อวันศุกร์ สายขาดคาทางด่วน

ดีนะไม่ขาดตอนไปแก่งกระจาน

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    จะบอกว่าชุดก่อนหน้านี้นี่ หวีของพี่หนิงเลยครับ ตอนนี้เปลี่ยนใหม่แต่ก็ 2 ชั้นเหมือนเดิมอ่ะพี่เฟิร์ส

ถ้าเปลี่ยนเป็นคลัชน้ำมัน มันช่วยลดเรื่องแรงยุบตัวที่ผนังห้องเครื่องได้ไหมครับ แล้วค่าของประมาณเท่าไหร่หว่า

ที่ขายึดสายคลัชตรงเกียร์ผมดามแล้ว มันก็ยังโยกได้อยู่เลยอ่ะพี่

ตอนนี้ผมกำลังมีปัญหาตามนี้เลยอ่ะพี่ http://racingweb.net/forums/showthread.php?731825

4. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แผง Firewall ที่พี่ดามอะ มันจะอยู่ด้านบนๆ แถวตะเข๊บอะ ตามรอยเม็ด อาร์ค เลย นะ

วิธีเชคนะ ลองให้ใครเหยียบคลัชจากในรถดูนะ แล้วอีกคนมาดูที่ด้านในห้องเครื่อง

ถ้ามันขยับยวบยาบ ได้ตามจังหวะที่เหยียบ ก็ งานมาแล้วอะ...

วิธีแก้ของพี่ คือทำให้ผนังกลับมาจุดเดิมโดยใช้ไขควงอยู่ในห้องโดยสารแล้วเอาโซ่คล้อง

แล้วหาไรพันโซ่แล้วพยามยามดึงจากฝั่งในห้องเครื่อง ให้มันได้ตำแหน่ง ค้างไว้แบบนั้นเแล้วรีบเจาะรู ยิงลีเวท เป็นทางเลยอะ

หายเลยนะ ลองดูๆ

พังอาการเดียวกันเลย....ฮ่าๆๆๆ หายๆๆๆๆ เพี้ยง ไม่น่าเปงห่วงหรอก

เพราะรถพี่ มีแปลกๆแบบนี้อีกเยอะ :D:D:D

5. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    ยวบเลยครับพี่นิน ที่ยืนดูเมื่อวานอ่ะ

6. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    วันนี้ลองจับดู รอยอาร์คยังไม่ขาดอ่ะครับพี่นิน แต่ยุบจนหัวจ่ายน้ำมันเบรค หลุดจาก firewall ละพี่

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลุ้นเอา ว่ามันจะฉีก รึป่าวนะ ถ้าเม็ดอาร์ค ยังอยู่อะ

เอาใจช่วยเน้อ....:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้