พ่นสีMAX มา....ทำเองอะนะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย U*, 5 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    ทามเองอะนะประหยัดไปกว่าครึ่งนึ่งแนะ...แต่คงไม่เหมาะกับท่านที่ใช้รถทุกวันหรอกมั่งเดาเอา..อิอิ ดีมิดีไงติชมด้วยครับ

****ขอบคุณ****
    พี่โต้ง 146 และพี่แอร์ เป็นอย่างมากสำหรับคำแนะนำดีๆๆครับผม ถ้ามีโอกาส จะชวนไปทำผิดศีลข้อที่ 5 นะครับ..

2. U*

171
    1
    0
    เพิ่มเติมครับ

3. U*

171
    1
    0
    เพิมเติม..

4. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    สวยอ่ะ ใช้สีอะไรพ่นครับ (ห้ามตอบว่าสีแดงนะ)

5. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    สวยงามตาม ใจตัวเองเลย ขยันทำจังเลย แถมประหยัดอีก ขอชม ( แต่ดุมหลังนี่ผมถอดออกมาเลยนะ ใช้ฆ้อนกระหน่ำออกมาเลย เอา ฝุ่น ดิน ออก ปิ๊งเลย )

6. U*

171
    1
    0
    ใช้สีตรา ผึ้ง ครับ มีสีแดง 1 ป๋อง สีรองพื้น เทา 2 ป๋อง รองพื้นขาว 1 ป๋อง สีขาวมุก 1 ป๋อง แล็กเกอร์ 1 ป๋อง คราฟ

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สวยครับ...ภูมิใจ DIY. เอง:D

8. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ประหยัดดีครับ ...ถ้าพ่น สีดำ ดูดุดีครับ ดำตัดแดงครับ

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    สวยครับ...ที่สำคัญประหยัดตัง

แต่...พี่ชื่อแอ้...นะ...555+

10. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ทามเองอะนะประหยัดไปกว่าครึ่งนึ่งแนะ...แต่คงไม่เหมาะกับท่านที่ใช้รถทุกวันหรอกมั่งเดาเอา..อิอิ ดีมิดีไงติชมด้วยครับ

****ขอบคุณ****
    พี่โต้ง 146 และพี่แอร์ เป็นอย่างมากสำหรับคำแนะนำดีๆๆครับผม ถ้ามีโอกาส จะชวนไปทำผิดศีลข้อที่ 5 นะครับ..

สงสัยนายว่านจะมึนแล็กเกอร์ จึงเขียนชื่อท่านแอ้ผิด 555 (สวยมากเลยครับ) ฝีมือจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2010
  11. ขยันถอด....นับถือ...

สวยงามครับ...อยากทำเองเหมือนกันแต่ขี้เกียจรื้อครับ...อิอิ

12. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ทำมาสวยดี D.I.Y

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สวยครับสวย

14. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    แจ่มครับ อยากทำบ้างจัง เลย

15. U*

171
    1
    0
    เอ้า...ผมนึกว่าชื่อแอร์...ซะอีก แต่ชื่อแอร์เท่ดีนะ

16. didomon

2,380
    2
    0
    จ้า...มีโอกาสเราคงได้เจอกัน...อิอิ:D

17. didomon

2,380
    2
    0
    จ้า ....มีโอกาสคงได้ผิดศีล 5 ด้วยกันนะ :D

18. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    สวยคับ เนียนด้วย

ขอบอก แม็คผมก็ทำสีเองนะคับ

แต่ผมไม่มีความอดทน+พยายามเท่าไหร่ งานที่ออกมาเลยไม่เนียน 555+

19. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    สวยครับสีออกเนียนเลย

20. sakunpannawors

sakunpannawors New Member Member

206
    0
    0
    โทษนะครับ
    กระจกหลังคนขับ
    ผมเห็นเป้นแบบเลื่อนใช่ไหมครับ
    สนใจเปลี่ยนเป็นแบบเต็มไหมครับ
    พอดีผมใส่หลังคาครับ
    เลยต้องการกระจกแบบเลื่อนครับ
    สนไงก้อโทรมานะครับ
    087-7700454 แดง หนองคาย
    หรือทิ้งเบอร์ติดต่อกลับไว้ก้อด้ายครับ

21. U*

171
    1
    0
    อยากได้อยู่นะแต่ไกลจัง

22. didomon

2,380
    2
    0
  23. U*

171
    1
    0
    ยังอยู่คราฟ.....มะได้ไปไหน

24. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับ อยากให้ประหยัดตัง

สวยครับขอชมในฝีมือและความตั้งใจ

ผมเจ็บมาเยอะครับ

ว่างๆมีโอกาสค่อยว่ากันนะศีลข้อ 5 5555

ถ้าจะให้ออกมาเนียนจริงๆแนะนำถอดยางออกมาด้วยนะครับ

ล้อผมใช้สีของดูปองค์ ไพแลก ครับ ส่วนเบอร์นั้นเลือกตามใจชอบครับ

อยากหาล้อใหม่ 16 อีกสักชุดเอามาทำสีเอง มองๆไว้ที่ชมพูพิ๊งเลยครับ

ไวๆนี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้