สอบถามเรื่องหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaichana P., 6 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chaichana P.

Chaichana P. New Member Member

8
    0
    0
    B14 ปี 2000 รหัสหัวเทียนในคู่มือ BKR5E-11 สามารถใช้ หัวเทียน Denso K16PRU-11 แทนได้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ...

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถเดิม ใช้ เบอร์ 5 หรือ เบอร์ 6 ก็ได้ครับ

3. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    หัวเทียน B11

บี 11 ของผม เปลี่ยนหัว เทียน จากเดิม เป็น ของ Denso - W16EXU พร้อมสายหัวเทียน ตรงรุ่น เครื่อง E13
    พอแล้วเปลี่ยน เครื่อง สวิง ขึ้นลง เดินไม่เรียบ ผมซื้อ มาถูก หรือปล่าว ไม่ทราบ ผิดพลาด ตรงไหน รบกวน ด้วย ครับ

4. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ก่อนเปลี่ยน ยัง ดี ๆอยู่ เลย ครับ - เปลี่ยนเสร็จ แอรก็ยังไม่ได้เปิด เปนเหมือน เครื่องจะดับ แต่ก็ไม่ดับ สวิง ขึ้นมากอีกที ไม่ทราบเปนเพราะ อะไร ครับ รบ กวน พี่ ๆด้วย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้