สภาพแบบนี้ควรทำอย่างไรดีครับไม่หล่อเอาซะเลย แต่งเติมเองพอได้มั้ยหรือว่ายกใหม่เลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย casanovatoy, 5 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. casanovatoy

casanovatoy New Member Member

16
    0
    0
    คือว่าคอนโซล B14 ของผมค่อนข้างขี้เหร่เลยหละครับเนื่องจากเป็นรถที่ได้จากพ่อแฟนอีกที
    เดิมทีเป็นแท็กซี่ครับ พ่อแกเจาะรูพรุนไปหมดแขวนพระ
    ดูแล้วไม่สวยงานไอครั้นจะเปลี่ยนก็ไม่รู้จะซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่ + กับอาจจะโดนมามี้บ่น
    เลยคิดว่าจะสั่งตัดพรมมาแปะเอาร้านทำก็ดันไม่รับทำอีกไม่รู้จะแก้ยังไงอะครับ
    ถ้าซื้อใหม่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หรือถ้าจะแต่งเติมเองพี่ๆพอมีคำแนะนำมั้ยครับว่าควรทำแนวไหน หาอะไรมาอุดแล้วพ่นสีใหม่ดีมั้ยครับเอารูปมาให้ดูด้วยครับ อีกอย่างคือกลัวแงะออกมาแล้วประกอบไม่เป็นครับเพราะมือใหม่จริงๆครับ
    คอนโซลด้านบนมันจะมีพรมขายแต่ด้านล่างนิสิไม่มี :cry:
    สวิช ต่างๆที่เห็นนั้นไม่ได้ใช้แล้วครับจะเอาออกก็โบ๋อีกเฮ้อเครียด
    View attachment 1568996

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ตรงนี้ไม่แน่ใจนะครับ อาจต้องซื้อทั้งชุดเลย รอผู้รู้แล้วกันครับ

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขัดเรียบแล้วเอาสติกเกอร์หุ้ม

ฮิตๆกันตอนนี้ก็ เคฟลา

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามพี่เฟิตไป หรือก็ขัดเลย แล้วซื้อผ้าๆพรมๆที่ร้านลำโพงมันใช้หุ้มตู้ลำโพงๆอะไรนั้นมาแปะทับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าเปลี่ยนคอนโซน ใหม่ น่าจะสวยนะ ราคาไม่น่าจะแพง ลองเดินเซียงกงดูก่อน

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าชิ้นที่เป็นรู(ตามรูป) สามารถแกะออกมาได้นะครับ (ลองดูก่อนไม่แน่ใจเหมือนกัน)

ถ้าแกะออกมาได้ก็ไปหาซื้อเฉพาะชิ้นนี้ หรือหาอะไรมาหุ้มเฉพาะชิ้นก็ได้ครับ

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แล้วแต่ชอบครับ ถ้า เดิม ๆ ก็ เดิน หา คอนโซล เอาอ่ะครับ ถ้า จะ เอา สวย ๆ ก็ ทำสติ๊กเกอร์ ลายสวย ๆ ครับ
    แล้วแต่ชอบ และ ความยากง่าย

8. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ถอดเลยคับ ให้ร้านทำเบาะหุ้มหนังให้ใหม่เลยก็ได้ครับ ไม่กี่ร้อย ถ้าไม่มั่นใจให้ร้านเค้าถอดก้ได้ครับ

9. casanovatoy

casanovatoy New Member Member

16
    0
    0

เคยถามร้านทำเบาะแถวบ้านแล้วครับเค้าบอกทำไม่ได้สงสัยต้องถามร้านอื่น
    หรืออีกอย่างคือทำสติ๊กเกอร์แบบพี่ๆที่อื่นว่าอะครับน่าจะแจ่มบวกกับไม่น่าจะยากครับเพราะน้องสาวผมถนัดด้านนี้เด๋วจ้างน้องทำเอา:D
    ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ เด๋วถ้าทำแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูอีกทีครับถึงการเปลี่ยนแปลง

แล้วตามที่พี่ 1ST ว่าเคฟล่านิมีทำแถวไหนบ้างครับพี่

10. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    แนะนำซื้อคอนโซลใหม่ดีกว่าครับ ประมาณ 6000-7000 บาท ได้ทั้งเก๊ะ ทั้งแผงแอร์ใหม่ ...... ถ้าไม่เอาชิ้นไหน ก็ลดตามส่วนลงไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้