เปลี่ยน MAX เเล้วพวงมาลัยสั่น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tum_da, 4 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tum_da

tum_da New Member Member

2
    0
    0
    เปลี่ยน MAX มาใหม่ เวลาวิ่ง 100-120 เข้าไปแก้มา 2 ครั้งแล้วดีขึ้นหน่อย ใครพอแก้ไขได้รบกวนบอกทีครับ

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ใส่ ปลอกเหล็กกันสั่นที่ล้อหน้ามาด้วยไหมครับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วถ่วงล้อด้วยป่าวครับ ถ้ายังไม่ถ่วงล้อสั่นแน่นอนครับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เช็คยางว่าบวมมั้ย.....ถ่วงล้อด้วยครับ....ถ้าไม่หายก็เช็คคดด้วย

5. SM1 DONG

SM1 DONG New Member Member

24
    0
    0
    ลองเช็คช่วงล่างดูครับ ขอผมร้อยขึ้นไม่สั่นแต่ผ่อนคันเร่งสั่น สาเหตุจากยางปีนกตัวในเน่าครับ
    ลูกหมากปีกนกก็มีส่วนเหมือนกัน

6. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    เข้าศูนย์..อีกรอบ

7. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ตอบให้แล้วไงถ้าทำตามได้ควรจะทำตามนะ
    1.ถามก่อนตั๊กศูนย์ถ่วงล้อยัง หากยังไม่ทำไปทำสะแนะนำไม่ต้องเข้าศูนย์นิสสันนะ เดี๋ยวจะหมดตัวแพงสัด ไปหาตามศูนย์ บีควิกก็ได้ 2 อย่างราคา 650 แน่นอนแพงกว่านี้ด่าได้เลย
    2.หากตั้งศูนย์ถ่วงล้อแล้วแนะนำ ไป ถ่วงล้อแบบประชิด หาตามร้านล้อแม็กใหญ่ๆจะมีเครื่องทำ ถ่วงล้อแบบประชิดคือการไม่ถอดแม็ก ถ่วงแม่งทั้งอย่างงั้นเลย
    3.หากแม่งยังเป็นอีกคำตอบสุดท้าย ยางบวมป่าว ยางใหม่หรือยางมือ 2 บวมมีทั้งบวมนอกบวมใน หรือแตกลายงา ดูดีๆ
    4.มีอีกอันแถม พวงมาลัยเดิมหรือแต่ง พวกมาลัยแต่งสู้ของเดิมไม่ได้ เคยลองกับตัวรู้สึกเลย ปกติในกรุงเทพเหยีบขั่นต่ำ 140 ต่างจังหวัด 160 อัพ อย่าเรียนแบบนะมันไม่ดี ผมเป้นคนงานเยอะต้องทำเวลา โปรดเข้าใจด้วยว่าการขับรถเร็วไม่ดี
    สุดท้ายอยากสวยอยากไว อย่าลืมเรื่อยเบลกเช็คดีๆ

8. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ตอบให้แล้วไงถ้าทำตามได้ควรจะทำตามนะ
    1.ถามก่อนตั๊กศูนย์ถ่วงล้อยัง หากยังไม่ทำไปทำสะแนะนำไม่ต้องเข้าศูนย์นิสสันนะ เดี๋ยวจะหมดตัวแพงสัด ไปหาตามศูนย์ บีควิกก็ได้ 2 อย่างราคา 650 แน่นอนแพงกว่านี้ด่าได้เลย
    2.หากตั้งศูนย์ถ่วงล้อแล้วแนะนำ ไป ถ่วงล้อแบบประชิด หาตามร้านล้อแม็กใหญ่ๆจะมีเครื่องทำ ถ่วงล้อแบบประชิดคือการไม่ถอดแม็ก ถ่วงแม่งทั้งอย่างงั้นเลย
    3.หากแม่งยังเป็นอีกคำตอบสุดท้าย ยางบวมป่าว ยางใหม่หรือยางมือ 2 บวมมีทั้งบวมนอกบวมใน หรือแตกลายงา ดูดีๆ
    4.มีอีกอันแถม พวงมาลัยเดิมหรือแต่ง พวกมาลัยแต่งสู้ของเดิมไม่ได้ เคยลองกับตัวรู้สึกเลย ปกติในกรุงเทพเหยีบขั่นต่ำ 140 ต่างจังหวัด 160 อัพ อย่าเรียนแบบนะมันไม่ดี ผมเป้นคนงานเยอะต้องทำเวลา โปรดเข้าใจด้วยว่าการขับรถเร็วไม่ดี
    สุดท้ายอยากสวยอยากไว อย่าลืมเรื่อยเบลกเช็คดีๆ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่เต้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้