ทริป : กาญจนบุรี & โช๊ค Winner

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย khunlamai, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ขออนุญาติชาว HLC รีวิว ทริป น้ำตกเอราวัณ เขื่อนศรีนครินทร์ + โช๊ค Winner ด้วยนะครับ อิอิ

เริ่มแรกวางแผนไปเที่ยวช่วงหน้าฝน ก็ตกลงกันว่าไปเที่ยวน้ำตก ก็เลือกกันว่าจะไปที่ไหน
    สรุปกันว่าเป็นน้ำตกเอราวัณเพราะอยู่ใกล้เขื่อนด้วย ก็หาข้อมูลและหาที่พัก
    แล้วก็ได้จองที่พักผ่านเว็ปอุทยานแห่งชาติน้ำตกเอราวัณ ตาม link ข้างล่างครับ

http://www.dnp.go.th/parkreserve/nationalpark.asp?lg=1

สมาชิกท่านใดอยากไปเที่ยวอุทยานแห่งชาติทั่วประเทศ สามารถจองที่พักได้จากเว็ปนี้เลยครับ

รูปที่พักก่อนเลยครับ มีหมอกด้วย

ภายในห้องพัก มีแอร์ ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น ไมโครเวฟ แต่ไม่มีทีวี ครับ

บรรยากาศรอบๆที่พักครับ

ห้ามลืมถ่ายครับ ป้ายอุทยาน

น้ำตกครับ มีทั้งหมด 7 ชั้น อยู่ไม่ไกลที่พักประมาณ 150 เมตร

ผมชอบชั้นนี้มากที่สุดครับ ชั้น 3

เอาเท้าแช่น้ำให้ปลามากินเซลล์ที่ตายแล้ว จักกะจี้ดี ปลาตอด

ปลาในน้ำตกครับ ปลาตัวโตแล้วไม่ตอดครับ

น้ำตกสวยๆ

รูปนี้มีนางแบบด้วย

ตอนเย็นไปหาอะไรกินที่ตลาดครับ ซึ่งอยู่หน้าทางเข้าอุทยานครับ

บรรยากาศรอบๆตลาดยามเย็น

มาต่อกันที่เขื่อนศรีนครินทร์ตอนสายๆครับ

กับ Hilux Tiger คันเก่ง (โช๊คเดิม)

2. khunlamai

1,221
    15
    0
    มาต่อกันด้วย รีวิว โช๊ค Winner ครับ

เนื่องจากตอนแรกตั้งใจไว้ว่าจะไปติดตั้งโช๊ค Winner ที่นครปฐมก่อน
    แต่ว่าออกจากบ้านช้า เลยต้องยิงยาวไปกาญก่อนครับ ขากลับฝนตกตลอดทาง
    กว่าจะมาถึงโรงงานโช๊ค Winner ก็ 5 โมงเย็นกว่า กว่าจะติดตั้งเสร็จก็ 6 โมงกว่าๆ
    ฝนก็ยังตกพร่ำๆ เลยได้ทดสอบโช๊คแบบถนนเปียกๆเลยครับ จากนครปฐมถึงกทม.

ลงรูปก่อนนะครับ อันนี้คู่หน้า ขาวๆ อวบๆ

อันนี้คู่หลังครับ

โช๊ค Winner กับก้อนโหลด 2 นิ้ว

ที่ติดตั้งมาเป็นแกน 20 มิล ทั้งหน้า-หลังครับ
    หลังจากติดตั้งเสร็จก็วิ่งฝ่าสายฝนตกพร่ำๆ จากนครปฐมกลับมากรุงเทพ
    ช่วงนี้เหมือนเป็นช่วงขับให้โช๊คปรับสภาพให้เข้ากับรถครับ ยังไม่ได้ซิ่งมาก
    ฝนตกด้วย สิ่งที่รู้สึกได้คือความหนึบ หนึบขึ้นอย่างชัดเจน

วันต่อมาก็เอารถไปลองโช๊คเส้นวิภาวดีครับ จากดินแดงไปคลอง 4
    มีความรู้สึกว่าโช๊คปรับสภาพเข้ากับรถแล้ว เวลาขับเร็วๆแล้วเจอคลื่น
    บนถนนวิภาวดี ถือว่าดีครับหนึบเอาอยู่ไม่กระเด้งกระดอนแรงๆเหมือนโช๊คเดิม
    มีโคลงบ้างเล็กน้อย แต่ไม่มีอาการโยนแรงๆเหมือนโช๊คเดิมครับ

สรุปแล้วโดยรวมพอใจครับ รู้สึกว่าช่วงล่างดีกว่าโช๊คเดิม
    ระยะเบรกดีขึ้น ความหนึบนี่ยอมรับเลยครับ แต่เรื่องความนิ่มนวล
    ก็ไม่ได้ควาดหวังมากเพราะยางแก้มเตี้ยมันกระด้างอยู่แล้วเวลาเจอทางขรุขระ
    แต่ก็ดีกว่าโช๊คเดิมอยู่ดี หุหุ

ผมว่าคุณภาพคุ้มกับเงินทีจ่ายไปครับ เชียร์ Winner อีกหนึ่งเสียงครับ

ปล. 1 ตัวผมเองก็ยังไม่เคยลองโช๊คยี่ห้ออื่นเลยครับ เปรียบเทียบได้แค่โช๊คเดิมติดรถครับ
    ปล. 2 ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนเป็นของ Procomp แต่อดใจต่อเสียงเชียร์ Winner ไม่ไหว

3. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ผมก็ winner เหมือนกัน.....เอาขึ้นเขาไปทองผาภูมิหนึบดีมากครับ

4. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    หน้าไปคับพี่ คุยกะแฟนพอดีว่ากาจมีรัยเที่ยวต้องไป

5. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ไปใส่มาตอนไหนเนี่ย....พี่ที

ขอบคุณรูปสวย สวย คับ......

6. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เท่าไหร่ครับคู่หน้า สนใจ เหมือนกัน ปกติใส่Koni แต่มันหนึบไปเลยถอดทิ้ง อิอิ

7. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    คู่เก่า ให้เค้าไป ซ่อม ใช้ได้แร้วหร่อ :D:D:D:D

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เป็นงั้นไป.........

9.  
  10. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ขอราคาด้วยคับ ทั้งคู่หน้า คู่หลัง

ขอบคุณคับ

11. khunlamai

1,221
    15
    0

ไปใส่มา 7,000 ครับ ราคานี้ ตอนแรกโทรไปถามราคา ได้คู่หน้าแกน 16 มิล หลัง 20 มิล
    แต่พอไปถึงโรงงาน น้องบอกว่าแกน 16 มิลหมด อัพเป็น 20 มิลให้ ราคาเดิมครับ

ลองโทรไปถามครับดูครับ โช๊คหน้า-หลัง ราคาเท่ากัน ราคาต่างกันที่ขนาดของแกนครับ

ลองดูครับ http://winnersupersport.net/ มีบอร์ดให้ถามด้วยครับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เคยไปพักที่นี้มาแล้วครับ หน้าบ้านพาเด็ก ลงเล่นน้ำได้เลย

เงียบมาก ห้ามประกอบอาหาร ต้องสั่งเขา เซ็งเลย

13. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เห็นป่าวหล่ะ
    ผมบอกแล้ว ว่าของเขาดีจิง
    ขาว อวบ ใหญ่ ราคามิตรภาพ

14. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เขาคุยเรื่องไปเที่ยวหรือว่าคุยเรื่องโช๊คกันแน่คับ

15. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    ก็คงจะทั้ง 2 อย่างแหละคับ น้าเพชร เพราะแกขึ้นกระทู้ดัก ทั้ง 2 อย่างเลย หุหุหุ

16. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ใกล้ได้แล้วผม วินเนอร์ เด๋วเจอกาน

17. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ฮืม....ของดีๆ

18. khunlamai

1,221
    15
    0
    ผมรีวิว ทั้งสองอย่างแหล่ะครับ แต่ข้างล่างส่วนใหญ่จะคุยเรื่องโช๊คอ่ะครับ ก็เงี๊ย HLC

19. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    แกน 16มม. คู่ละ1500 หน้า +หลัง 3000
    แกน20 มม. คู่ละ3500 หน้า+หลัง 7000
    รับประกัน 1ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กรกฎาคม 2009
  20. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    อิอิ

ขาวๆอวบๆนี่ดีจิงๆนะคับ

21. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0

รอชมคร๊าบ.บบบบ

สนซัก 4 ตัว ไหมคับ.......พี่โจ

22. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ขาวทั้งโช๊คทั้งคนเลยครับ..

23. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ช่อมไม่ได้ครับ koniอันนี้แหละเสด เจ๊กของเก่าแน่นอน

24. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    บรรยากาศสวยดี

25. ออล้อล้น

ออล้อล้น New Member Member

92
    0
    0

26. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    บรรยากาศดีครับ น่าไปเที่ยว

เมื่อเร็วๆนี้ ผมไปพักที่โรงแรมระยองรีสอร์ทมา ไว้เดี๋ยวจะมารีวิวให้ชมกันครับ

27. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เอามาคืนแล้วกันถ้าซ่อมมะได้กลัวมานไปอยู่รถเจ๊ค คันดำ อะดิ โดนตึบ

28. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    น่าไปมากคับ โช๊คก็น่าใช้ ขาวอวบจิงๆ

29. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ใช้ดีหรอคับของ Winner
    จะมีใครใจดีซื้อมาให้ผมลองใช้บ้างคับ

30. khunlamai

1,221
    15
    0
    ผมว่าตอนนี้โช๊คเข้าที่แล้ว ของเขาดีจริงๆนะครับ

ผมอยู่ กทม ครับ พอดีไปเที่ยวอ่ะครับ บรรยากาศดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้