รถ(มือสอง)ใหม่ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคะ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย noobala, 17 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noobala

noobala New Member Member

3
    0
    0
    เพิ่งได้ครอบครองน้องออนปี 97 มาค่ะ มือก้อใหม่ด้วยค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องรถเลยค่ะ รุ้แต่ว่า ชอบสุดๆ เลยอยากขอความรู้ในการดูแลรถให้อยู่กับเรานานๆ เริ่มจากต้องดูแลอะไรก่อนคะ เช่น เปลี่ยนพวกของเหลว รึเเปล่าคะ แล้วอู่ของคุณเป้นี่ดูแลพวกนี้ปะคะ ขอบคุณค่า

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ดูแลได้ครับ เบอร์ข้างล่างครับ

3. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    เช็คสายพานเครื่อง ไดชาร์จ แอร์ ปั๊มน้ำ เราไม่ทราบประวัติในการเปลี่ยนอะไหล่มาก่อน ควรเช็คให้ดี หากเก่ามากก็ควรเปลี่ยน จากนั้นค่อยไล่เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด ก็จะมี น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ( หากเป็นเกียร์ออโต้) น้ำมันพวงมาลัยพาวเว่อร์ น้ำมันเบรค และน้ำในหม้อน้ำ... นอกน้ั้น รอผู้เชียวชาญท่านอื่นแนะนำดีกว่าครับ ผมเองก็พอทราบแค่เบื้องต้นในการดูแลบำรุงรักษาเท่านั้น.
    และยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยครับ.

บอนด์.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2010
  4. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ยินดีด้วยกับสมาชิกชาวNEONคนใหม่ ลองเข้าไปดูตามกระทู้เก่าๆๆดูนะครับ เผื่อจะได้ความรู้เพิ่มเติม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้