สอบถามอาการ เครื่อง เดินเบาประมาณ 500 รอบ แล้วดับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย sasaton, 27 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sasaton

sasaton New Member Member

16
    0
    0
    ถามอาการ ขับๆแล้วดับเครื่องติดแก๊สคับ รอบเครื่องตอนที่คอมแอร์ทำงาน ลดลงเหลือประมาณ 500 รอบ บางครั้งกลับไป 1000 รอบ บางครั้งดับเป็นเพราะอะไรคับ:cry:

2. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    ผมเคยเป็น ครับ พอ เปิด แอร์ รถ วิ่งได้ สักพัก รถจะดับ ครับ แต่ตอนนี้ไม่เป้นแล้ว ครับ ของผม เป็น เพราะ ระบบไฟ กับ กันขโมย ใต้พวงมาลัย หลุดครับ พอแก้ไขแล้ว เป็น ปกติ ครับ แต่ ระบบไฟยังไม่แก้ครับ

ลองดู นะครับ ว่า

พอรถดับ แล้ว สตาร์ เลย ติดไหมครับ ถ้าติดต้องลองเช็คระบบ ไฟ ครับ

3. sasaton

sasaton New Member Member

16
    0
    0
    สตาร์ติดคับ เช็คระบบไฟจุดไหนคับ

4. boysiam1980

boysiam1980 New Member Member

17
    0
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกัน

ผมก็เป็นเหมือนกันอาการนะที่เป็น
    1. จอดทิ้งไว้คืนนึงเช้ามาสตาร์ทไม่ติดซะงั้นตอนแรกคิดว่าอาจจะไฟรั่วตรงไหนซักแห่งหรือลืมปิดสวิทอะไรซักอย่าง
    2. รอบมันแกว่งอะ เดี๋ยวสูงเดี๋ยวต่ำ ก่อนที่จะดับไป ถ้ามันแป็นแบบนี้ผมจะแก้โดยรีบปิดแอร์ก่อนที่มันจะดับ
    3. สตาร์เงียบ ไม่ติดไม่มีเสียงอะไรทั้งนั้นเหมือนอยู่แบบคันเดียวในโลก มันเงียบอะไรเช่นนี้
    เอาให้ช่างแถวบ้านดูก็โดนฟันหัวยับเยินไม่หาย จะขับไปให้คุณเป้ดูก็ขับไม่ได้มันไม่ติดเลยลากไปเข้าอู่จิ๊ปช่าง
    1. ช่างถอดลิ้นปีกผีเสื้อออกมาล้าง ทีนี้สตาร์ทติดแต่จะเบาดับ
    2. ช่างเลยทดลองเปลี่ยนสายคอยจุดระเบิด ก็ไม่หายเบาดับเหมือนเดิม เลยถอดหัวเทียนมาดูมันมีเขม่าอยู่ตัวนึงแต่เปลี่ยนทั้งชุดเลย 4 ตัวตัวละ 400 ก็1600บาท
    3. เปลี่ยนสายคิดดาวไป 1500
    4. ค่าแรง 500
    อ้อลืมบอกไปเอาเข้าอู่ไปตอนเดือน กุมภา
    ผลที่ออกมาน่าพอใจมาก สตาร์ทติดเบาไม่ดับ จอดทิ้งไว้ก็ไม่ดับเป็นอาทิตย์ก็ไม่ดับ รอบไม่เกว่งเปิดแอร์ได้ใช้มาจนถึงทุกวันนี้

อันนี้เป็นข้อมูลที่ประสบการกะตัวเองไงเอามาแชร์กัน แต่ไงก็สามารถปรึกษาผู้ชำนาญการพิเศษของคลับเราดูก่อนนะครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้