แม่เจ้างานเข้าอีกแล้ว อยู่ๆแอร์มันปรับไม่ได้ลงขาอย่างเดียวเลย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย boysiam1980, 3 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam1980

boysiam1980 New Member Member

17
    0
    0
    ก่อนหน้านี้น้องออนเล่นซะเหงื่อชุ่มเลย อยู่ๆแอร์เจ้ากรรมนายเวรเกิดไม่เย็นคอมแอร์ไม่ทำงานทำไงหว่า :cry::cry:เข้าอู่เลยน้องออนเอาไปให้ช่างดูวัดน้ำยาแอร์ขาด หาเพิ่งเติมน้ำยาไปเมื่อเดือนที่แล้วเองนะแล้วมันหายไปไหนหล่ะ งง ไล่ไปไล่มาเจอตัวปัญหาตัวปัญหาที่ทำให้น้ำยาแอร์หาย คอยที่รั่วช่างบอกต้องเปลี่ยนเปลี่ยนอีกแล้วเหรอ :cry::cry: เอามันออกมาดูมันรั่วตรงปะเก็น ช่างเลยถอดออกมาล้างแล้วใช้กาวดำอัดเข้าไปใหม่โอ้วแม่เจ้ามันหายวุ้ย ดีใจมาก จ่ายค่าเติมน้ำยาไปบวกกับค่าแรง 1000 กว่าบาท จบไป หนึ่งเดือนผ่านไปเอาอีกแล้วช่องแอร์ปรับไม่ได้ ดันไปปรับให้มันลงขาแต่ดันปรับคืนไม่ได้ ร้อนอีกแล้วครับพี่น้องครับทำไงดีหว่า เข้าอู่เดิม อยู่บอกอาจเป็นที่ตู้แอร์เสีย ถ้าเสียต้องเปลี่ยนอีก ประมาณ 5000 อันนี้ช่างบอกนะอืมเอาไว้ก่อนเหอะๆไม่มีตัง ให้อู่จิ๊ปดูก็บอกว่าอาจเป็นที่ตู้แอร์อาจต้องเปลี่ยน เอาว่ะ ไหนจะเปลี่ยนแล้วก่อนเปลี่ยนขอกรูรื้อดูก่อนเถอะจัดการรื้อเองเลย มันมีเคี้ยวอยู่ 4 ตัว ออกแรงดึงมันก็หลุดออกมา มีน๊อตยึดตรงตัวปรับแอร์อยู่ข้างละตัวจัดการถอดออกซะ เสร็จดึงออกมา :mad: แม่เจ้าสายมันหลุดออกจากตัวล๊อกมันทำให้เวลาปรับให้แอร์พุ่งออกมาทางด้านหน้ามันถึงไม่มา มันลงขาอย่างเดียวเพราะสาเหตุนี้นี่เอง จัดการล็อคสายเข้าที่เดิมรองปรับดูใหม่ เย้เย้ ใช้ได้แล้วปรับให้แอร์พุ่งมาด้านหน้าได้แล้วปรับลงขาก็ได้ด้วย เก่งวุ้ยเราไม่ต้องเสียตังอิอิ ใครเจอแบบนี้ลองทำดูนะ จะได้ไม่ต้องเสียตัง เพื่อนๆมีอะไรดีดีทำแล้วเวิร์คเอามาแชร์ดูนะ กระจกไฟก็ขัดเองสว่างขึ้นมาหน่อยดีกว่าเดิมนิดนึงแต่ก็ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลยไว้จะมาเล่าให้ฟัง

2. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ดีดีครับ

3. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    เยี่ยมไปเลย. ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์ดีๆให้พวกเรารับทราบด้วยนะครับ. :)

บอนด์.

4. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    ขอบคุณครับกับความรู้ใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้