Project ก่อนสุดท้าย กับ Wide Body

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Xavier`Z, 15 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    เอาไปชิมลางก่อนนิดๆ ครับ เป็นงานเหล็กนะครับ ไม่ใช่งานไฟเบอร์

ถ้าเสร็จแล้ว จะเอามาให้ดูกันเต็มๆ ตั้งแต่เริ่มทำครับ

ไกล้จะเสร็จแล้วอีกประมาณ 1 อาทิตย์คงเสร็จครับ พร้อมทำสี

wide body 3 นิ้ว ออกจากตัวรถเดิม เปลี่ยนมาใส่แม๊ก 17

ล้อหลังใส่อแดปเตอร์ออกมา 2 นิ้วครึ่ง

หน้าใส่ออกมา 8 มิล

ค่าทำไม่ต้องพูดถึงครับ ซื้อ nx ได้เกือบอีกครึ่งคัน

2. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    เเจ๋ว ครับ โปรเจคนี้เเรง จิง ๆ เบ็ดเสร็จ ค่าทำเท่าไหร่ครับ นี่

เเล้วไอ่ที่ว่าก่อนสุดท้าย นี่ อันสุดท้ายสงสัยจะ t-bar ใช่มั๊ยครับ ^_^

3. Xavier`Z

187
    3
    18
    ไว้จะอัพรูปให้ดูทีเดียวหลังรถเสร็จครับ

ที่ว่าโปรเจคสุดท้ายคือ ตัดหลังคาทำเปิดประทุนเลยครับ

ทำหลังคาอ่อนแข็ง เหมือน mx5 ทำได้จริงครับ กำลังศึกษาการดามรถ และ วิธีทำครับ

4. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    แจ๋ว จิง ๆ น้องคนนี้ พี่จะรอดูน๊ะครับ ^_^

5. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    โหงานใหญ่
    รอดูนะครับ

6. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ

7. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    โอ้ โปรเจ็ค สุดยอดเลยครับ

รอดูผลงานครับ

8. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    รับรองสวยแน่ รอชมได้ วันนี้ไปเก็บรูปมานิดหน่อยเดี๋ยวรอเจ้าของอนุญาติก่อน จะเอามาลงเพิ่มให้นะเก็น

9. birdkung_nx

273
    4
    0
    อดใจรอไม่ได้ เลยเอารูปมาให้ชมก่อน ก่อนประกอบวิ่ง 1 วัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2010
  10. birdkung_nx

273
    4
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2010
  11. robinsonter

robinsonter New Member Member

20
    0
    1
    สวยๆๆ คราฟ

จัดๆๆ ไป เลย

คริคริ

เชียงใหม่ทำโปรแจ็ค ใหม่

รอ มี งบ เด๊ยว ผม ทำ มั่ง

คริคริ

View attachment 1561529

12. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    นับถือๆ
    ยังไงถ้าเสร็จแล้วเอารูปมาลงให้ดูตั้งแต่แรกก็ดีนะครับ อยากเห็นครับ
    ส่วนเรื่องเปิดประทุนน่ะ ทำได้ทั้งนั้นแหละครับ ไมตี้เอ๊กซ์ยังทำได้เลย เอาใจช่วยนะครับ

13. birdkung_nx

273
    4
    0
    เด้วตามถ่ายตัวรถก่อนนะครับ ไม่รู้ไปวิ่งโฉบสาวอยู่แถวไหนล่ะ

14. photo_boya

926
    0
    0
    ทำเร็วดีครับ รอดูผลสำเร็จครับ

15. Xavier`Z

187
    3
    18
  16. photo_boya

926
    0
    0
    โห่ ไปลง hi5 แล้วตั้งค่าให้เฉพาะเพื่อนดู

คลิดเข้าไปไม่มีใครดูได้หรอกครับเก็น

17. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    น้องเค้าใจถึงครับ เอาใจช่วยครับให้เสร็จเร็วๆครับ

18. Xavier`Z

187
    3
    18
    ผมรับ add ให้ดูทุกคนแล้วครับ ใครที่ add มา

19. photo_boya

926
    0
    0
    ดูทุกขั้นตอนแล้ว

ช่างสุดยอดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้